Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไบออสแฟลชทีเดียวจบครับ ติดตัวไปตลอด จะเปลี่ยนแรม เปลี่ยน HDD เปลี่ยนวินโดวส์ก็ไม่เกี่ยว

Comment

• A8นีิแรงพอๆกับx4หรือน้อยกว่าครับในการประมวลผล ถ้าไม่ต่างอย่างนี้ต้องไปx6 ใช่ไหมครับ

ขอบคุณมากทุกคำตอบครับ

Comment

• อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thongong อ่านข้อความ
        ขอถามวิธีการลง ลง driver VGA สำหรับ Windows 7 64 bit ของ lenovo Z475 หน่อยครับ ผมพยามยามลงมาหลายตัวยังทำไม้ได้เลยครับ ลงแล้วมีเครื่องหมายตกใจ 2 ตัวที่การ์ดทั้งสองตัวครับ
        กับ 32 bit ลงได้ครับ

ลง 11.10 Preview2 หน้าแรก

ลองแล้วครับ ลงเสร็จแล้วก็อัพเดพแบบmanual ก็ยังไม่เจอครับ มีทริคในการลงด้วยไหมครับรบกวนอธิบายหน่อยครับ

Comment

• เพื่อนผมกำลังหาExpresscard usb3ใส่ z465 พอดี จะหาได้ที่ไหนเนี่ย

เค้าเอาhdd usb3มาเสียบเครื่องผมแล้วโหลดเร็วมาก ติดใจ เลยจะหามั่งครับ

Originally posted by ZheZha View Post
          A8นีิแรงพอๆกับx4หรือน้อยกว่าครับในการประมวลผล ถ้าไม่ต่างอย่างนี้ต้องไปx6 ใช่ไหมครับ

ขอบคุณมากทุกคำตอบครับ
          บนโน๊ตบุ้ค a6แรงพอๆกับx4 บนpc x4น่าจะแรงกว่าa8ต้องดูรุ่นดูghzด้วยครับ

Comment

• Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
            เพื่อนผมกำลังหาExpresscard usb3ใส่ z465 พอดี จะหาได้ที่ไหนเนี่ย

เค้าเอาhdd usb3มาเสียบเครื่องผมแล้วโหลดเร็วมาก ติดใจ เลยจะหามั่งครับ
            ebay มีเยอะแยะครับ

Comment

• ยังคงแก้ปัญหาไม่ได้ครับ USB ไม่อ่านช่องนึงครับ รบกวนท่านประธานแนะนำหน่อยครับ.

Comment

• ^
                เป็นช่องธรรมดาหรือช่องสีฟ้าครับ

Comment

• ----------------------------------------------------------------------------------

[AIO] AMD Catalyst 11.10 WHQL (8.902.0) Win7

รายละเอียด

โปรไฟล์แอปพลิเคชั่น 2.0.4315.34200 (11.9 CAP4)
                  โปรแกรมช่วยติดตั้ง AMD Catalyst 3.0.847.0
                  ไดร์เวอร์ NB Filters 1.3.3.70
                  AMD APP SDK Runtime 2.5.775.2
                  ไดร์เวอร์ AMD Display 8.902.0.0000
                  - 2D Driver Version 8.01.01.1199
                  - Direct3D Version 7.14.10.0867
                  - OpenGL Version 6.14.10.11161
                  ไดร์เวอร์ HDMI/DP 7.12.7702
                  AVIVO 11.7.0.11012
                  Microsoft Visual C++ 2010 10.0.40219
                  Hydravision 4.2.216.0
                  RAIDXpert 3.3.1540.9
                  ไดร์เวอร์ AMD SMBus 5.12.0.13
                  ไดร์เวอร์ AMD SATA คอนโทรลเลอร์ 1.2.001.0317
                  ไดร์เวอร์ AMD RAID คอนโทรลเลอร์ 3.3.1540.22
                  ไดร์เวอร์ตัวกรอง AMD USB 2.0.3.155
                  ไดร์เวอร์ AMD USB3.0 1.0.0.0060
                  ระบบการแปลงรหัสแบบลากและวางจาก AMD 2.00.0000
                  ตัวถอดรหัสไฟล์มิเดีย AMD Media 1.0.61012.1616
                  AMD VISION Engine Control Center 2011.1012.1625.27603

----------------------------------------------------------------------------------
                  Last edited by V-FrIeNd; 1 Nov 2011, 14:02:28.

Comment

• Originally posted by puuga View Post
                    ebay มีเยอะแยะครับ
                    เอาที่หาซื้อได้ในไทยน่ะครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      ^
                      เป็นช่องธรรมดาหรือช่องสีฟ้าครับ
                      ช่องที่เสียบอยู่ในรูปเลยครับ ไม่ใช่ช่องสีฟ้าครับ

Comment

• คิดว่า Box รึเปล่า มันสูบไฟ ไฟจาก usb ช่องเดียวจ่ายให้ไม่พอ
                        ไม่ก็ลองเปลี่ยนสาย USB เป็นแบบสั้นๆดู

Comment

• สายคู่นี่ครับ?

เอาสายเล็กเสียบพอร์ตดำ แล้วเอาสายอ้วนเสียบ USB 3.0 ก็น่าจะได้แล้ว

Comment

• ลองดูแล้วครับท่าน Zyxzenze และประธาน V แบบที่แนะนำ ก็ยังไม่ติดครับ แฟลชไดร์ ก็ไม่ติดเช่นกัน

อาการเพิ่งเป็นเมื่อ 2 วันก่อน แต่ก่อนหน้านี้ ตั้งแต่ซื้อเครื่องมา ช่องนี้ก็เสียบใช้งานได้ปกติครับ งงๆ กับมันเหมือนกัน.

Comment

• ลบไดร์เวอร์ AMD Catalyst ออกให้หมด รีเครื่องแล้วมาลง 11.10 Preview3 ใหม่

Comment

• ^
                                อัพเดต USB Filter กันเลยทีเดียว

Comment

Working...
                                X