Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สู้ๆครับท่าน ฝ่าน้ำไปให้ได้ อิอิ

HDD External 2.5" ยี่ห้อไหนนะที่ว่าตกไม่พัง ไฟเผาไม่ไหม้ ผมจำไม่ได้ - -"

Comment

• สอบถามคับ มีปัญหาเกี่ยวกับติดตั้งไดร์เวอร์ ทุกอย่างอยู่ในลิ้งคับ ส่วนข้อมูลของเครื่อง เลื่อนลงมาดูน่ะคับ คอมเม้นที่สี่

http://www.soccersuck.com/soccer/viewtopic.php?t=498617

Comment

• ฝากแปป

Comment

• Sony Vaio VPC-YB16KK/S
          Notebook Specifications
          Sony Vaio VPC-YB16KK/SNotebook: Sony Vaio VPC-YB16KK/S (Vaio VPC-Y Series)
          Processor: AMD E-Series E-350
          Graphics Adapter: AMD Radeon HD 6310
          Display: 11.6 inch, 16:9, 1366x768 pixels, glossy: yes
          Weight: 1.5kg

รุ่นนี้มีขายในไทยหรือเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by watcharinau View Post
            Sony Vaio VPC-YB16KK/S
            Notebook Specifications
            Sony Vaio VPC-YB16KK/SNotebook: Sony Vaio VPC-YB16KK/S (Vaio VPC-Y Series)
            Processor: AMD E-Series E-350
            Graphics Adapter: AMD Radeon HD 6310
            Display: 11.6 inch, 16:9, 1366x768 pixels, glossy: yes
            Weight: 1.5kg

รุ่นนี้มีขายในไทยหรือเปล่าครับ
            ขายครับ เปลี่ยนเป็น E450 14900 ครับ jib มีขายจ้า

Comment

• Originally posted by songhai View Post
              ขายครับ เปลี่ยนเป็น E450 14900 ครับ jib มีขายจ้า
              ขอบคุณครับ

Comment

ไม่มีให้ปรับ เป็นเพราะอะไรคับ

Comment

• ถ้าใช้สลับการ์ดจอ Intel ไม่มีให้ปรับอยู่แล้วครับ เพราะ Primary เป็น Intel ไม่ใช่ AMD

Comment

• ผมลบแล้วลงใหม่ตามที่พี่วีบอกแล้ว แต่ลง Driver ตามที่โหลดเสร็จแล้วมันขึ้น warning ใน device manager อ่ะครับ และตัว switchable การ์จอก็หายไปอ่ะครับ

ปล. dell รุ่น inspiron 4110 core i5 + 6630M อ่ะครับ อยากเล่น battle field 3 มากแต่เล่นไม่ได้ เข้าเกมส์ได้แต่ใช้เมาท์ไม่ได้ เลยจะลอง update driver ดูแต่ทำแล้วแล้วขึ้น warning

Comment

• ลงไดร์เวอร์ของ Dell เสร็จ แล้วปกติไหมครับ ก่อนที่จะลง 11.9 Official

Comment

• ผมลบตามที่พี่บอกแล้วลงของพี่เลย ไม่ได้ลงของเดลก่อน ต้องลงของเดลก่อนใช่มั้ยครับ

แล้วลงของเดลเสร็จก็ลงของพี่ตามได้เลยใช่ป่ะครับ

ปล. ของเดลใช้ตัวไหนเหรอครับ ที่จากเว็บเดลมันมีตั้งสามอันแน่ะ TT

ขอบคุณครับผม

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          ถ้าใช้สลับการ์ดจอ Intel ไม่มีให้ปรับอยู่แล้วครับ เพราะ Primary เป็น Intel ไม่ใช่ AMD
                          คือของผมน่ะเวลาเล่นเกม หน้าจอมันเป็น 4:3 แต่ผมอยากไปปรับให้มันเต็มคือ 16:9 ผมจะไปปรับตรงไหนได้คับ

Comment

• Originally posted by tongpwnt View Post
                            คือของผมน่ะเวลาเล่นเกม หน้าจอมันเป็น 4:3 แต่ผมอยากไปปรับให้มันเต็มคือ 16:9 ผมจะไปปรับตรงไหนได้คับ
                            ลองทำงี้นะครับ ตอนแรกปรับ resolution ของหน้าจอลดลงมาจากเดิมก่อน

แล้วก็จากนั้นคลิ๊กขวาที่ Desktop ครับ แล้วเลื่อไปตรงเมนูของการ์ดจอ Intel > ตัวเลือกด้านกราฟฟิก > คงามพอดีจอภาพ > ปรับอัตราส่วนเต็มหน้าจอ

แล้วก็ปรับ resolution ของหน้าจอให้ใหญ่สุดเหมือนเดิมครับ ทีนี้เล่นเกมอะไรมันก็จะเต็มจอหมดเลยครับ

Comment

• โอ๊ย ได้กลับมาแล้ว K43TA หลังจากส่งเคลม HDD ไป2 อาทิตย์
                              ที่จริงได้ตั้งแต่อาทิตย์ แรก มัวแต่หนีน้ำเลยไม่มีเวลาไปเอา

Comment

• Lenovo ThinkPad Edge E425 AMD Radeon HD 6540G2

ASUS K43TA-VX005D AMD Radeon HD 6720G2

สองรุ่นนี้คับ อันไหน น่าสนใจมากกว่ากัน ความเเรงของตัวการ์ดจอต่างกันมากมั้ย คับ

ซื้อมาเล่น the sims3 ลื่นๆ คับ ^^

Comment

Working...
                                X