Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ez2o2z View Post
    ถามหน่อยครับว่า ปกติ อุณหภูมิเท่าไรกัน

ตัวผมเองซื้อมาใช้คิดว่าจะเย็น

แต่ของผม K53TA แค่เล่นเว็ปปกติ อุณหภูมิ ประมาณ 50-53องศา วัดจาก HWMonitor

ไม่รู้ผิดปกติหรือเปล่า ผมว่ามันร้อนไปหน่อย
    ของผมก็ประมานนี้อ่ะ แต่เครื่องไม่รู้สึกร้อนเลยนะ ลมที่เป่าออกมาก็แค่อุ่นๆ ผมว่ามันไม่ร้อนนะ ^^

Comment

• Originally posted by bank191 View Post
      แบบนี้ Dell Vostro 3450 ก็เล่น BF3 ไม่ได้ใช่ไหมครับ เพราะมันเป็นการ์ดจอแยก พอเข้าเกมแล้วเหมือนหน้าจอไม่เต็ม ใช้เมาส์ไม่ได้
      ของผมdell n4110 เล่นแล้วไม่เต็มจอเหมือนกัน แก้ยังไงดี Alt+enter ไม่หาย

Comment

• โทษนะครับคนใช้การ์ดจอ 6630 เล่น PES 2012 ยังกระตุกหรือหน่วงบ้างอยู่รึเปล่าครับ

Comment

• ช่วยเลือกระหว่าง 2 ตัวนี้หน่อยครับ

Samsung RV413 กับ Lenovo G475

E350 ทั้งคู่ครับ เคยเห็นตัวจริงแค่เลโนโวครับ ซัมซุงไม่เคยเห็น

คัยเคยเห็นตัวเป็นๆมาแล้วทั้ง2รุ่น รุ่นใหนงานประกอบดีกว่ากันครับ อยากได้แบบทนๆไม่ร้อน การใช้งาน พิมพ์เอกสารครับ

Comment

• HD 6850
            BF3 1920x1080 ปรับ Ultra เฟรมเรตเฉลี่ย 30 ลื่นดีแฮะ

Comment

• ไม่ทราบว่า notebook มันสามารถ รับ wifi มา แล้วปล่อยด้วย พร้อมๆกันได้ไหมครับ

Comment

• Originally posted by sabayjoo_ View Post
                ไม่ทราบว่า notebook มันสามารถ รับ wifi มา แล้วปล่อยด้วย พร้อมๆกันได้ไหมครับ
                ถ้าwifiตัวเดียวทำไม่ได้
                แต่ถ้ามีwifi 2ตัวทำได้(แบบusbก็ได้)
                เพราะผมทำอยู่รับแล้วปล่อยต่อ รับกับwifiในเครื่องปล่อยกับwifi usb
                ปล win7 64bit

Comment

• Originally posted by jakop View Post
                  ช่วยเลือกระหว่าง 2 ตัวนี้หน่อยครับ

Samsung RV413 กับ Lenovo G475

E350 ทั้งคู่ครับ เคยเห็นตัวจริงแค่เลโนโวครับ ซัมซุงไม่เคยเห็น

คัยเคยเห็นตัวเป็นๆมาแล้วทั้ง2รุ่น รุ่นใหนงานประกอบดีกว่ากันครับ อยากได้แบบทนๆไม่ร้อน การใช้งาน พิมพ์เอกสารครับ
                  Samsung RV413 ประกอบด้อยกว่า Lenovo G475
                  นิดหน่อยครับ trackpad ดูก๊องแก๊งกว่า แต่ราคา เห็นว่า Samsung RV413
                  ที่โลตัสลดเหลือ 8990.- เองนะตัวเอง

Comment

• Originally posted by cbr150i View Post
                    ของผมdell n4110 เล่นแล้วไม่เต็มจอเหมือนกัน แก้ยังไงดี Alt+enter ไม่หาย
                    ขอภาพตอนที่หน้าจอไม่เต็มหน่อยครับเผื่อเป็นแบบผมจะได้บอกถูก

Originally posted by giganic View Post
                    โทษนะครับคนใช้การ์ดจอ 6630 เล่น PES 2012 ยังกระตุกหรือหน่วงบ้างอยู่รึเปล่าครับ
                    ไม่ครับปรับ High ได้เลยครับ ของผมตอนแรกมันกระตุกมาก มานึกรู้ได้ทีหลังว่ายังไม่ได้อัพการ์ดจอ

Comment

• ท่านประธานครับ ASUS K43TA ไวเรสแลนมันช้ากว่า 4535G เครื่องเก่าของผม มากเลยครับ
                      เป็นที่ไดรเวอร์หรือเปล่าครับ เพราะเข้าหน้าเว็ปช้ามากเมื่อเทียบกับ 4535G

Comment

• Originally posted by golf47 View Post
                        ถ้าwifiตัวเดียวทำไม่ได้
                        แต่ถ้ามีwifi 2ตัวทำได้(แบบusbก็ได้)
                        เพราะผมทำอยู่รับแล้วปล่อยต่อ รับกับwifiในเครื่องปล่อยกับwifi usb
                        ปล win7 64bit
                        อ๋อเข้าใจแล้วครับ

Comment

• จัดมาแล้ว z475 cpu A6 เย็นมากๆๆๆๆๆๆ
                          ตัวเก่า acer 4535g ร้อนตับแตก

Comment

• Originally posted by bank191 View Post
                            ขอภาพตอนที่หน้าจอไม่เต็มหน่อยครับเผื่อเป็นแบบผมจะได้บอกถูก

ไม่ครับปรับ High ได้เลยครับ ของผมตอนแรกมันกระตุกมาก มานึกรู้ได้ทีหลังว่ายังไม่ได้อัพการ์ดจอ
                            โทษนะครับใช้ driver ตัวไหนอ่าครับ พอดีของผมสังเกตุว่าเวลาเล่นตอนอากาศร้อน ๆ มันจะดระตุกครับ ถ้าเล่นตอนเช้าหรือตอนกลางคืนนี้ก็ลื่นปกติอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by giganic View Post
                              โทษนะครับใช้ driver ตัวไหนอ่าครับ พอดีของผมสังเกตุว่าเวลาเล่นตอนอากาศร้อน ๆ มันจะดระตุกครับ ถ้าเล่นตอนเช้าหรือตอนกลางคืนนี้ก็ลื่นปกติอ่ะครับ
                              ของที่นี้เลยครับ

Windows 7

Update 23-10-2554
                              Catalyst 8.920.0 (11.12) For Windows 7 32/64 Bit รายละเอียด

......
                              ตัวนี้ครับ

Comment

• K53TA มีใครเล่น BF3 ไม่กระตุกปะครับ

ผมปรับ all mid 1366*768

เล่นได้แค่หน่วงมาก ๆ อยากให้ลื่นต้องทำไง

ram 6gb ครับ

Comment

Working...
                                X