Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้การ์ดเสียง YAMAHA DS-XG PCI ตัวเก่าเพื่อลง Vista&7 มาทางนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้การ์ดเสียง YAMAHA DS-XG PCI ตัวเก่าเพื่อลง Vista&7 มาทางนี้

ใครใช้การ์ดเสียง YAMAHA DS-XG PCI ตัวเก่าเพื่อลง Vista&7 มาทางนี้

คือว่าใช้การ์ดเสียงตัวนี้ เพราะเพิ่งซื้อมา ร้อยกว่าบาท ถูกที่สุดแล้วผมว่า ไดร์วเวอร์ XP มันใช้ได้ดีแต่เมื่อเปลี่ยน เป็น Windows Vista และ Windows 7 นี่ซิ ไดร์วเวอร์จะหาได้ยังไง?
    จากนั้นผมก็พยายามหา ปรากฎว่าหายากมาก เพราะ Sound Card รุ่นนี้มันมีมาตั้งนานแล้ว ที่แน่ๆก็คือ อายุมัน น่าจะประมาณ 7 ปีขึ้นไปแน่นอน จึงทำให้ไม่แปลกที่การสนับสนุนไดร์วเวอร์ มีน้อย แต่ด้วยความทะเยอทะยาน เลยได้ตัวนี้มา ลองดููครับ ใครที่ใช้การ์ดรุ่นนี้เพื่อใช้กับ Vista&W7 ลองดูครับ เพิ่งทดสอบไปเมื่อวาน ดีใจมากที่ได้เห็นการ์ดเสียงรุ่นเก่ามันใช้ได้กับ OS รุ่นใหม่ได้ Try to...............

YAMAHA DS-XG PCI

1.SOUND
    Download Link

2.GAMEPORT
    Download Link

การติดตั้ง

Go 2 My Computer

>Manage

>Device Manager

>Multimedia Audio

>Right Click

>Update Driver software

>Browse my computer for driver software

>Let's me pick from a list of device driver on my computer

>Have disk

>Browse

>Go to that extracted driver folder

>Select for "oem7" and ok

>Enjoy!

ลิงค์ดาวน์โหลดมีปัญหาก็ PM ได้ครับ
    Last edited by dnai4743; 21 Feb 2013, 11:25:39.

ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ ผมขอกราบงาม งามเลย
      หามา 3-40 เว็บได้มั้ง ไม่เจออันที่ใช่เลย มาเจออันนี้แหละ

Comment

ผมทำตาม ทุกอย่างแล้วอ่ะครับ ไม่ได้ อ่ะ มันบอกว่า มีผิดพลาดบางประการไม่รู้เปนที่อะไร

ผมใช้ วิ้นโด้ 7 32 bit คับ

Comment

มีอยู่คับ เสียงดีจิง
          เก่า แต่ไม่หายเก๋า

Comment

ขอบคุณมากมายเลยครับ นั่งหาตั้งหลายเว็บ สุดท้ายมาตายในรังใกล้ๆๆนี่เอง ขอบคุณครับผม

Comment

ขอบคุณครับ ตามมาจากอากู๋ และมาเจอกระทู้นี้ก่อน http://www.overclockzone.com/forums/...1%E0%B8%9AWin7

Comment

มันมีที่ใช้กะ win7 x64 บ้างป่าวครับ?

Comment

ขอบคุณครับ เคยหาอยู่เหมือนกัน เพิ่งจะเจอที่นี่แหละ

Comment

Originally posted by MrGoldfish View Post
                    มันมีที่ใช้กะ win7 x64 บ้างป่าวครับ?
                    ยังไม่ทดสอบแต่คิดว่าใช้กับ x64 ไม่ได้มั๊ง!!!!!!

Comment

มีปัญหาสอบถามคัฟ

สวัสดีคัฟ คุณน้า เผอิญผมได้มาเห็นกระทู้นี้ผมก็ใช้การ์ดเสียงนี้เหมือนกันคัฟผมลง win7 ตอนนี้เสียงไม่ออกเลยฟังอะไรก็ไม่ได้ ผมมาเห็นที่น้ากระทู้ลงไปผมก็ทำตามทุกขั้นตอนแต่มันก็ไม่ได้ ผมทดลองทุกตัวในwin 7 ตั้งแต่ Home - Ultimate มันก็ลงไม่ได้อ่ะคัฟมันมาจบตอนขั้นตอนสุดท้ายเสมอเลยแล้วเสียงก็ลงไม่ได้อีกตามเคย ไงช่วยตอบกลับด้วยนะคัฟ ช่วยผมหน่อยนะคัฟ ถ้ามีวิธีที่ระเอียดส่งมาทางเมลล์ผมก็ได้คัฟที่ kanchit-38@hotmail.com ทางนี้คัฟ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงคัฟ

Comment

หวัดดีครับพอดีเพื่อนผมใช้ Yamaha Channel 4 ใช้ตัวนี้ได้ไหมครับ WIn7 มันหาไดรเวอรืไม่เจอครับ

Comment

Originally posted by kanchit-38 View Post
                          สวัสดีคัฟ คุณน้า เผอิญผมได้มาเห็นกระทู้นี้ผมก็ใช้การ์ดเสียงนี้เหมือนกันคัฟผมลง win7 ตอนนี้เสียงไม่ออกเลยฟังอะไรก็ไม่ได้ ผมมาเห็นที่น้ากระทู้ลงไปผมก็ทำตามทุกขั้นตอนแต่มันก็ไม่ได้ ผมทดลองทุกตัวในwin 7 ตั้งแต่ Home - Ultimate มันก็ลงไม่ได้อ่ะคัฟมันมาจบตอนขั้นตอนสุดท้ายเสมอเลยแล้วเสียงก็ลงไม่ได้อีกตามเคย ไงช่วยตอบกลับด้วยนะคัฟ ช่วยผมหน่อยนะคัฟ ถ้ามีวิธีที่ระเอียดส่งมาทางเมลล์ผมก็ได้คัฟที่ kanchit-38@hotmail.com ทางนี้คัฟ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงคัฟ
                          ช่วย มันใช้กับ 32 บิทอย่างเดียว 64 บิท ใช้ไม่ได้

Capture ภาพ System Properties หน่อยครับ คลิกขวาที่ Computer(My Computer) แล้วไปที่ Properties แล้ว Capture ภาพใส่ในกระทู้หน่อยครับ+++

Comment

นี่คัฟรูปเครื่อง system เครื่องผม ช่วยดูให้หน่อยนะคัฟ

system
                            [IMG][/IMG]

นี้คือปัญหาตอนสุดท้ายอ่ะคัฟ

ผมก็ใช้ 32 บิท ทุกตัวอ่ะคัฟเครื่องผมใช้ 64 บิทไม่ได้อ่ะคัฟ ช่วยเคลียร์ปัญหานี้ให้ด้วยนะคัฟ ขอขอบพระคุณครับ
                            Last edited by kanchit-38; 21 Mar 2011, 21:11:02.

Comment

เมื่อไรเสียงจะกลับมานะ

อยากฟังเพลงจังเลย

Comment

Working...
                              X