Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน ต่อแอมป์ 40+40 w. ราคาไม่ถึงพัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณมากๆครับเดี๋ยวไล่ๆแปลดู ^^

Comment

• Originally posted by fenderfree View Post
      ขอบคุณมากๆครับเดี๋ยวไล่ๆแปลดู ^^
      ดูแต่ของชาวบ้านมานานละ เดี๋ยวเสาร์นี้ได้เห็นของผมมั่ง ตอนนี้ยังนั่งรอ R ที่สั่งอยู่

Comment

• งานนี้สงสัยจะได้แนวเสียงที่ชอบแล้วสิเห็นสั่งอะใหล่ดีๆ หายากๆ
        Originally posted by milestone View Post
        ดูแต่ของชาวบ้านมานานละ เดี๋ยวเสาร์นี้ได้เห็นของผมมั่ง ตอนนี้ยังนั่งรอ R ที่สั่งอยู่

Comment

• Originally posted by milestone View Post

ผู้ชมหน้าเวที...ชะโงกจนเมื่อยคอแล้ว.....

Comment

• วันนี้นั่งทำล่ะ ตอนแรกกะว่าซัก 2 ชมเสร็จ นั่งทำตั้งแต่ ทุ่มนึง
            ตอนนี้ตี1ครึ่งละยังไม่เสร็จเลย -*-

ไม่ไหวละ ไปนอนดีกว่า เดี๋ยวพรุ่งนี้มาทำต่อ T T

Comment

• พี่กุ๊กซุ่มทำอะไรอยู่นี่เอง มิน่าช่วงนี้เห็นโพสน้อย
              เมื่อวานไปกินข้าวที่สีฟ้า สาขา ชาญอิสระ1 มา
              ในร้านใช้ลำโพง B&W Solid เปิดเพลงให้ลูกค้าฟัง

ส่วนร้านครัวดอกไม้ขาวเมื่อก่อนใช้วางหิ้ง mrz แต่เอาไปแขวนผนัง เปิดเพลงให้ลูกค้าฟัง
              แต่ครั้งประมาณช่วงปีใหม่ไปอีกทีก็ได้เห็นเป็น klipsch quitet เอามาแขวนผนังเปิดเพลงให้ลูกค้าฟังแทน mrz ครับ

ไม่รู้ว่าเจ้าของร้านงบถึง หรืออัพเกรด system เลยเอาลำโพงชุดเก่ามาใส่ที่ร้าน
              Last edited by TroRuwA; 27 Apr 2011, 19:16:23.

Comment

• B&W Solid ของผมนอนอยู่ในตู้เสื้อผ้าเกือบครึ่งปีแล้ว 555

Comment

• Originally posted by milestone View Post
                  B&W Solid ของผมนอนอยู่ในตู้เสื้อผ้าเกือบครึ่งปีแล้ว 555
                  อยากรีวิวปะ

Comment

อยากรีวิวปะ
                    ให้ผมเอาหลอดขับเคลื่อนมันเหรอครับพี่ -*-
                    ระดับนี้คงรีวิวไม่ไหวอะครับ
                    แต่เมื่อวานลองฟังดูขำๆ เพราะลำโพงวาง***งกันประมาณ 15เมตรได้
                    เสียงยังลอดโดดเด่น และยังฟังได้ชัด พอโฟกัสตำแหน่งได้บ้าง

Comment

• เจ๊งไปข้างนึงครับ ด้านซ้ายมีเสียงหวี่ดังลั่นเหมือน DC มันเข้าไปในภาคขยายแต่ตรวจแล้วก็ไม่ได้มีส่วนไหนสัมพัสกัน
                      ตอนนี้เลยคิดว่า IC น่าจะเสียครับ เป็นไปได้หรือเปล่าว่าวงจรมันช็อตกันภายใน ?

พอเสียบเข้าไปมันจะมีเสียงหวี่แล้วลำโพงก็นูนออกมาเลยเห็นได้ชัด(ลำโพงสำรองนะ ^^)
                      แถมพอถอดสายลำโพงโดยไม่ถอดปลั๊กช่องสีดำ ถึงขนาดมีกระแสอาร์คดังเปรี๊ยะเลย

ปล.ข้างที่ดังเสียงดีถูกใจมากเลยครับ อิ่มหนา ไดนามิคเยี่ยมแต่ปลายแหลมยังไม่ทอดมากนัก
                      ฟังคร่าวๆนะครับ เดี๋ยวทำซีกซ้ายใหม่แล้วค่อยว่าเรื่องเสียงกันอีกที
                      Last edited by milestone; 28 Apr 2011, 20:32:47.

Comment

• ^
                        ดูแล้ว...ผมว่าภาคจ่ายไฟกำลังสำรองมันน้อยไปหน่อยน่าจะที่พักไฟไว้ก่อน(C ค่าสูง หรือฟาร์ม)
                        แล้วค่อยส่งไปให้ C เลี้ยง IC อีกที
                        3875 ไม่รู้ว่าว่าขาเท่ากันกับ 3886 หรือป่าว
                        ส่วนของวงจร mute ใช้ R10-22 K คล่อม4กับ8 ด้วยครับ
                        (ลองพิจารณาดูครับ...แค่ความคิดเห็น)
                        ------------
                        แนะนำครับ ผมว่าน่าหาขันสเตเลส ครอบหม้อแปลงนะ
                        สว่านเจาะร้อยสาย กับทุบกลางขันให้บุบ เจาะรูใช้น๊อตหม้อแปลงเป็นตัวยึด
                        ปล..สวยงามมากครับ
                        ----------
                        47 uf นี่ของอะไรครับ ราคาเท่าไหร่
                        Last edited by tiger X-fi; 28 Apr 2011, 20:41:35.

Comment

• Originally posted by tiger X-fi View Post
                          ^
                          ดูแล้ว...ผมว่าภาคจ่ายไฟกำลังสำรองมันน้อยไปหน่อยน่าจะที่พักไฟไว้ก่อน(C ค่าสูง หรือฟาร์ม)
                          แล้วค่อยส่งไปให้ C เลี้ยง IC อีกที
                          3875 ไม่รู้ว่าว่าขาเท่ากันกับ 3886 หรือป่าว
                          ส่วนของวงจร mute ใช้ R10-22 K คล่อม4กับ8 ด้วยครับ
                          (ลองพิจารณาดูครับ...แค่ความคิดเห็น)
                          ------------
                          แนะนำครับ ผมว่าน่าหาขันสเตเลส ครอบหม้อแปลงนะ
                          สว่านเจาะร้อยสาย กับทุบกลางขันให้บุบ เจาะรูใช้น๊อตหม้อแปลงเป็นตัวยึด
                          ปล..สวยงามมากครับ
                          ----------
                          47 uf นี่ของอะไรครับ ราคาเท่าไหร่
                          ตอบซะงงเลยครับ -*-

C filter ผมใช้ 3300/50 2 ตัวต่อข้างนะครับ
                          C input 100/100 ของ ROE ตัวละ 80 ครับผม

Comment

• Originally posted by tiger X-fi View Post
                            ^
                            ดูแล้ว...ผมว่าภาคจ่ายไฟกำลังสำรองมันน้อยไปหน่อยน่าจะหาที่พักไฟไว้ก่อน(C ค่าสูง หรือฟาร์ม)

ถ้าชอบเสียง 3300/50 ก็ไว้เหมือนเดิม เพียงแตาเพิ่ม C filter สำรองไฟเพิ่มเข้ามาหลังไดโอดครับ
                            Last edited by tiger X-fi; 28 Apr 2011, 22:28:59.

Comment

• อ้อ...คุณ กุ๊ก ครับ ตัวถังไอซีน่าจะเป็นไฟลบนะเท่าที่ผมจำได้ แต่ที่แน่ๆ ตัวนี้ต้องรองแผ่นไมก้า แน่นอน ไม่งั้นมันจะช๊อตกันได้
                              EDIT: เอ้..หรือผมจำผิดหว่า...ไม่แน่ใจโทดทีครับ ^^
                              Last edited by fenderfree; 28 Apr 2011, 23:54:26.

Comment

• ตัวนี้ลงท้าย TF มั้งครับ คงไม่เป็นอะไร

Comment

Working...
                                X