Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน ต่อแอมป์ 40+40 w. ราคาไม่ถึงพัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาแอบอ่าน
    --------------------------

Originally posted by keang View Post
    ผี มีจริงหรือเปล่าหว่า
    ใช้สูตรไหนใช้สมการไหนหาผลลัพท์ของผีได้บ้าง

ไปละ แว๊บบบ
    แร๊งฮะ

Comment

• สอบถามเรื่องทำแผ่นปรินท์ครับ
      พอดีมีไฟล์ pdf ก็อบมาจาก htg2 ครับแล้วจะไปสั่งทำ [k. noppong + k.wasin]
      พอดีไม่แน่ใจว่า เวลาทำต้องบอกร้านซีเกจ ว่า ต้องกลับด้านหรือเปล่า รบกวนช่วยดูหน่อยนะครับ ทั้ง 2 วงจร

Last edited by siligon_gt; 4 May 2011, 10:20:06.

Comment

• ขอบคุณ คุณเสือครับ
        ----------------
        คุณ siligon_gt ผมมองไม่เห็นอ่ะครับ แต่รูปแรกมันเป็นแบบสองด้านใช่ป่าว รบกวนขอไฟล์ pdf ได้ไหมครับ

Comment

• ซ้ายสุด = parts layout
          กลาง = top
          ขวา = bottom
          ดูคร่าวๆ ไม่ต้องกลับครับ

ส่วนรูปล่าง รูปเล็กเกิน พยายามส่องแล้ว แต่ดูไม่ออกเหมือนกัน
          Last edited by keang; 4 May 2011, 10:46:32.

Comment

• รูปล่างต้องกลับแน่ๆเลย วงจรแบบน้จะมีตัวหนังสือ บอกชื่อผู้ออกแบบอยู่ เวลาสั่งปริ้นเค้าจะเอาด้านที่
            ตัวหนังสือปริ้นออกมาแล้วอ่านออก นั่นล่ะถูกด้านแล้ว ถ้าปริ้นมาแล้ว อ่านไม่ออกแสดงว่า ปริ้นผิดด้าน

Comment

• Originally posted by keang View Post
              ผี มีจริงหรือเปล่าหว่า
              ใช้สูตรไหนใช้สมการไหนหาผลลัพท์ของผีได้บ้าง

ไปละ แว๊บบบ
              +1000 ครับ

Comment

• ฝากpdf ให้ครับ รบกวนช่วยดูด้วยครับ จะได้สั่งแบบด่วนพรุ่งนี้วันหยุดจะได้ทำเลย อิอิ
                http://file1.uploadfile.biz/i/EWEDMEIIIMMHMI
                มี 2 วงจรครับ
                1 heed clone
                2 USB DAC 1543+b1

ขอบคุณทุกๆๆท่านครับที่ช่วยดู

Comment

• head clone ต้องกลับด้านทั้ง สาม แผ่น เอาไฟล์ pdf ไปให้เขาเลยก็ได้ครับ
                  usb ไม่แน่ใจ วันนี้ว่างๆ ว่าจะไปบ้านหม้อ มีรายการอุปกรณ์บ้างมั้ยเผื่อมีตามอิอิ
                  อยากได้ dac แบบ usb นานแล้ว

Comment

• Originally posted by fenderfree View Post
                    head clone ต้องกลับด้านทั้ง สาม แผ่น เอาไฟล์ pdf ไปให้เขาเลยก็ได้ครับ
                    usb ไม่แน่ใจ วันนี้ว่างๆ ว่าจะไปบ้านหม้อ มีรายการอุปกรณ์บ้างมั้ยเผื่อมีตามอิอิ

รายการไม่มีครับ ต้องจดเอง ครับ จดเสร็จเอาให้ผมมั่งนะ

อันนี้เพิ่มเติมจาก วงจรครับ
                    เพิ่มเติมครับ
                    วงจร วางยาไว้นิดนึง กันพวกไม่สนใจว่ามาจากไหนไม่อ่านที่มาที่ไป มาถึงก็ก๊อบๆๆเอาไปปล่อยต่อ
                    โดย ค่า R9 เป็น 150โอมห์ 1/2 watt R6,r11 ต้องใช้ 1/2W นะครับ อาจจะลงไม่พอดี pcb นิดนึง ก็งอขาแล้ววางลอยๆไว้ ช่วยระบายความร้อนได้ด้วยครับ
                    L1 หาพวก L หาพวก L ตัวเล็กๆใส่ได้เลย ไม่มีก็ไม่ต้องใส่ แค่เอาไว้กันสัญญาณรบกวนจากไฟเลี้ยงคอมครับ

credit K.nopphong

Comment

• Originally posted by fenderfree View Post
                      head clone ต้องกลับด้านทั้ง สาม แผ่น เอาไฟล์ pdf ไปให้เขาเลยก็ได้ครับ
                      ไม่รอท่านkeang สั่งหรือครับ ได้เอาพร้อมกัน...
                      ตอนี้ก็อยากลองหัดกัดปริ้นเองพวกแอมป์ลายหยาบๆน่ะครับ
                      ออกแบบเองเลยน่าจะทำงานง่ายกว่าฮาร์ดไวร์...
                      Last edited by tiger X-fi; 4 May 2011, 13:51:39.

Comment

• จ่อ คิวรอ

Comment

• ทำกันเลยครับ
                          ผมคงเอาเฉพาะPCBของDACครับ จะใช้เฉพาะลายPCBในส่วนของPCM2707 (เอาไว้ปล่อยI2S)

ลงชื่อไว้2แผ่นละกัน
                          1แผ่น ทำเล่น
                          1แผ่นสำรองเผื่อไว้ ยำเละเทะ + เอาไว้ใช้กับTAS1020B
                          ( จริงๆที่ผมจะดัดแปลงไว้ใช้งาน จะใช้PCBหน้าเดียว ด้านที่บัดกรีPCM2707 )

ปล.
                          - ไม่รู้สังเกตุกันหรือเปล่า PCBที่คุณsiligon_gtจะทำ Rหลายตัวเป็นSMD
                          - ก่อนทำ ผมว่าเมลไปบอกคนออกแบบPCBด้วยก็ดีน่ะครับ

เวปHeadphoneResearch > โปรเจก ปีใหม่ แต่...ไม่ใหญ่ mini nos DAC + B1 pre ลงกระป๋องลูกอม
                          Last edited by keang; 4 May 2011, 17:07:26.

Comment

• Originally posted by keang View Post
                            ทำกันเลยครับ
                            ผมคงเอาเฉพาะPCBของDACครับ จะใช้เฉพาะลายPCBในส่วนของPCM2707 (เอาไว้ปล่อยI2S)

ลงชื่อไว้2แผ่นละกัน
                            1แผ่น ทำเล่น
                            1แผ่นสำรองเผื่อไว้ ยำเละเทะ + เอาไว้ใช้กับTAS1020B
                            ( จริงๆที่ผมจะดัดแปลงไว้ใช้งาน จะใช้PCBหน้าเดียว ด้านที่บัดกรีPCM2707 )

ปล.
                            - ไม่รู้สังเกตุกันหรือเปล่า PCBที่คุณsiligon_gtจะทำ Rหลายตัวเป็นSMD
                            - ก่อนทำ ผมว่าเมลไปบอกคนออกแบบPCBด้วยก็ดีน่ะครับ

วงจร ลาย pcb อยู่ในไฟล์ pdf ครับ ลองทำกันได้เลย
                            แต่ห้ามทำขายนะครับ
                            ส่วนตัวผมอาจจะแอบทำขายที่อื่นบ้าง พอได้ทุนวิจัยคืน
                            ส่วน group buy จัดกันเองได้ตามสะดวกครับ ------> ข้อความจากคุณ noppong

http://www.htg2.net/index.php?topic=60284.0

Comment

• จัดไปแล้ว ค่าแผ่น 220 บาท แบบด่วน ได้ผลไงเดี๋ยวมาบอกครับ

ปล 2706 กับ 2707 นี่ใช้แทนกันได้ไหมครับ อ่านมาว่าได้ แล้วมันต่างกันไงเหรอครับ

Comment

• เอ่อ ผมเข้า www.headphoneresearch.com ไม่ได้อ่ะ ใครเข้าไม่ได้เหมือนผมบ้างฮะ

Comment

Working...
                                X