Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน ต่อแอมป์ 40+40 w. ราคาไม่ถึงพัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tiger X-fi View Post
    สวยครับ หม้อแปลงตัวเล็กมีไว้ทำอะไรครับ
    เห็นพัดลมที่ซิงค์แอมป์ไม๊เอ่ย ที่ดำๆ ข้างหลังทั้ง2ตัวน่ะ ไม่มีมันอุณหภูมิพุ่งไปที่70

ทางขวาเป็นวงจรปรับรอบ ต่อตรงไม่ไหวเสียงดังเหลือเกิน 5-6พันรอบได้มั้งพัดลม2ตัวนี้

Comment

• เพิ่มรูป Gainclone หน่อย

Comment

• เห็นแล้วนึกถึงสมัยเรียน ปวช วิชา เครื่องเสียง อิอิ

Comment

• อลังกาลขึ้นเรื่อยๆ....*-*

Comment

• เริ่มตรงคำว่าสุด แล้วอยุดตรงคำว่าพอ 55+
            Originally posted by jetover View Post
            อลังกาลขึ้นเรื่อยๆ....*-*

Comment

• โอ้ว เห้นของท่าน Wizardmans แล้วนึกถึง Gain Card ของ Pass Lab

ถ้าอยากได้แบบนี้ซักตัวนี่ต้องใช้งบเท่าไหร่ครับ

Comment

• Originally posted by jetover View Post
                อลังกาลขึ้นเรื่อยๆ....*-*
                Originally posted by fenderfree View Post
                เริ่มตรงคำว่าสุด แล้วอยุดตรงคำว่าพอ 55+
                +1 สุดๆจริงๆ ....ทั้งพี่ Rev พี่พ่อมด พี่เสือ มากันแต่ละตัวสวยๆทั้งนั้น ขาบได้เลยน่ะนั้น 555

Originally posted by Rev View Post
                มาละครับ รูปไส้ใน

มีงานต้องแก้อีกนิดหน่อย

สวยครับ+คำถามเดียวกับพี่เสือ +อีกว่าic ทางขวาที่เป็นกระแสสลับเข้ากลางมีไว้ทำอะไรครับ? ขอบคุณครับ

Originally posted by tiger X-fi View Post
                lm 3886 โครงการ 2

อัพเดท
                [IMG]https://lh5.googleusercontent.com/_NL4diTyH-sk/Tcs6DT-Q0wI/AAAAAAAAA5o/2qFR8UL9FZY/s800/DSC01626.jpg[/IMG

[IMG]https://lh3.googleusercontent.com/_NL4diTyH-sk/Tcs6Fy8QMnI/AAAAAAAAA5s/asxTy_AoX6w/s800/DSC01627.jpg[/IMG
                สวยจริงๆ .......

****พี่พ่อมดครับ พี่แยกฝั่งละ channel ใส่ไหมครับ?
                Last edited by pluanant; 12 May 2011, 17:06:04. Reason: แก้ภาษาวิบัตื .... 55

Comment

• Originally posted by pluanant View Post
                  +1 สุดๆจริงๆ ....ทั้งพี่ Rev พี่พ่อมด พี่เสือ มากันแต่ละตัวสวยๆทั้งนั้น ขาบได้เลยน่ะนั้น 555

สวยครับ+คำถามเดียวกับพี่เสือ +อีกว่าic ทางขวาที่เป็นกระแสสลับเข้ากลางมีไว้ทำอะไรครับ? ขอบคุณครับ

****พี่พ่อมดครับ พี่แยกฝั่งละ channel ใส่ไหมครับ?
                  ใช่ครับ ฝั่งละแชนเนล

Comment

• Originally posted by pluanant View Post

เห็นพัดลมที่ซิงค์แอมป์ไม๊เอ่ย ที่ดำๆ ข้างหลังทั้ง2ตัวน่ะ ไม่มีมันอุณหภูมิพุ่งไปที่70

ทางขวาเป็นวงจรปรับรอบ ต่อตรงไม่ไหวเสียงดังเหลือเกิน 5-6พันรอบได้มั้งพัดลม2ตัวนี้

Comment

• เห็นพัดลมแล้วครับ....ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by firsthand View Post
                        โอ้ว เห้นของท่าน Wizardmans แล้วนึกถึง Gain Card ของ Pass Lab

ถ้าอยากได้แบบนี้ซักตัวนี่ต้องใช้งบเท่าไหร่ครับ
                        เฉพาะกล่องดำๆ ที่ใส่วงจร AMP ราคาราวๆ 1000 บาทครับ เป็นตัวที่พี่Wizardmans รวมกลุ่มกรุ๊ปบายกันมา

สำหรับการทำ GrainClone การแยกวงจรAmpซ้าย- ขาว ออกจากกันมีผลมากเลยครับ และหม้อแปลงอีกควรแยกไว้ให้***งๆกันแบบพี่ Wizardmans เลยครับ

Comment

• วันนี้ไปซื้อ อุปกรณ์มาเรียบร้อยว่า จะลองทำดู แต่ก็ไม่ได้ทำเพราะ ขาดบางตัว
                          เช่น 0.1mF Wima แดง MKP ที่ NPE ไม่มี พรุ่งนี้ว่าจะไป ที่ ES ซักหน่อย ไม่รู้จะมีป่าว

เขียนไปว่า R 2w ดันได้ 1/4 w มาลืมดู

แล้วดันไปซื้อหม้อแปลงยี้ห้อ Copper coil หน้าตาดูดี รุ่นเดียวกับ ที่ คุณ Rev ใช้
                          แต่เพิ่งรู้ว่ามีแต่หม้อ ไม่มี สายไฟเชื่อมเข้า-ออก

---------------------------------------------------------------------------------------

เลยจะถามว่า จะใช้สายแบบ ไหนดีเดินจาก ท้ายAC ตัวเมียมา หม้อแปลง
                          ที่ไหนมีแบ่งขาย บ้างครับ
                          [หรือจริงเราก็ซื้อสายไฟบ้าน มาเชื่อมก็ได้ใช่ไหมครับ]

แล้วจากหม้อเข้าวงจรละครับ ใช้เหมือนกันได้หรือป่าว
                          จริงๆ ที่ NPE ก็มีแต่ ดันขายเป็นม้วนเลย ไม่แบ่งขาย มีที่ไหนแบ่งขายบ้าง อะ ???

-----------------------------------------------------------------------------------

การ Hardwire นี่เรา
                          บัดกรีขาชนขากันให้เชื่อมเลย
                          หรือเราจะเอาขามาพันกันให้แน่น แล้วบัดกรีครอบบริเวณจุดที่พันกัน ก็ได้ใช่ไหมครับ

-----------------------
                          PCB อีพ็อกซี่หนา-บาง นี่มีผลอะไรไหมครับ เพราะ PCB เอนกประสงค์ มันบางดูไม่แข็งแรงเลยเมื่อนเทียบกับ แผ่น PCB เปล่า
                          ตอนแรกก็ว่าจะทำ เอง แต่ขี้เกียจ ที่ต้องเจาะรูอะ เพราะ ไม่มีเครื่อง (สว่านเจาะ)

ถ้าไม่ควรใช้แบบเอนกประสงค์ก็ กะจะ hardwire แล้ว

Comment

• การ Hardwire นี่เรา
                            บัดกรีขาชนขากันให้เชื่อมเลย
                            หรือเราจะเอาขามาพันกันให้แน่น แล้วบัดกรีครอบบริเวณจุดที่พันกัน ก็ได้ใช่ไหมครับ
                            ทำให้วงจรมันต่อกันครบวงจรได้ มันก็ทำงาน
                            ที่เอามาพันกันนี้หวังผลด้านความแข็งแรงมากกว่าน่ะ

Comment

• Hardwire
                              ลองดูของผมเป็นแนวทางก็ได้
                              http://www.overclockzone.com/forums/...1#post27882584
                              ---------------------------------
                              lm 3886 โครงการ 2
                              อัพเดท
                              Last edited by tiger X-fi; 15 May 2011, 06:11:31.

Comment

• tda1543 ดูท่าแล้วใกล้จะหมดไปจากตลาดแล้วนะใครจะทำ DAC ก็รีบๆหน่อย ผมสั่งซื้อมาเค้าบอกเหลือไม่กี่ตัวแล้ว
                                ผมเลยสั่งมาแค่สองเอาแค่พอใช้ เผื่อคนอื่นได้ไปซื้อมาใช้บ้าง แล้วร้านที่ซื้อดันโทรศัพท์เสียอีก ดีนะที่ผมมีเบอร์มือถือ
                                ขอบคุณ คุณ siligon gt มากๆ อ้อ.. R11 ของผมทำไมมันร้อนจัง ค่ามันสูงไปหรือเปล่าไม่รู้นะ ตามวงจร ถ้าลดค่าลงจะเป็นไรมั้ยครับ

Comment

Working...
                                X