Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน ต่อแอมป์ 40+40 w. ราคาไม่ถึงพัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงตุ๊บ แก้ยากน่าดู น่าจะใช้สวิตซ์ตัดลำโพงดูนะ

แต่ผมว่า "ช่างมันเถอะ" น่าจะง่ายที่สุด ^^

Comment

• ใช่ครับ วันนึงเปิดอย่างมากก็สองสามครั้งอย่าคิดมาก ถ้าเป็นเสียงจี่นี่น่ะสิน่ารำคาญ
      เพราะมันดังตลอดเวลา
      Originally posted by milestone View Post
      เสียงตุ๊บ แก้ยากน่าดู น่าจะใช้สวิตซ์ตัดลำโพงดูนะ

แต่ผมว่า "ช่างมันเถอะ" น่าจะง่ายที่สุด ^^

Comment

• เสียงจี่......ไม่มี...แค่นี้....ก็....ok...ครับ...

Comment

• Originally posted by fenderfree View Post
          ปิดโวลุ่มก่อนไง ง่ายสุด 555
          ลองใช้softstartสิเอาเป็นเเอมพวกTRเลย -*-

Comment

• 100 หน้า 2000 ข้อความ....

ผมเจอเรื่องตุ๊บ ไม่ค่อยเท่าไหร รู้สึกเฉยๆ

แต่ถ้าผมเจอเรื่อง จี๋... นี้ ใจแทบจะขาด เลยครับ
            Last edited by e20zei; 29 May 2011, 22:32:54.

Comment

• ร่วมฉลองด้วย

Comment

• Originally posted by tiger X-fi View Post
                ตรงนี้ต้องให้ ท่าน fenderfree แจก...ฐานะ จขกท ครับ...555+

ตัวนี้ครับ ที่แก้แล้วหาย พอมอง ภาพ น่าจะจับ 3300 ขนานไปเลย
                สายไฟอีก 2เส้นเอง
                แยก R เป็น 2 ตัว ซีกไฟ+ และ ไฟ- อย่างละตัวลง GND ดูยังครับ

Comment

• แต่งให้หล่อ...สะกะหน่อย....

หลี....ไป....(เรื่อย)

Comment

• Originally posted by Hanzo View Post
                    แยก R เป็น 2 ตัว ซีกไฟ+ และ ไฟ- อย่างละตัวลง GND ดูยังครับ
                    ขอบคุณมากครับ...วันนี้ไม่ได้แตะเลย ....ออกไปข้างนอกมาครับ
                    Originally posted by jinn View Post
                    แต่งให้หล่อ...สะกะหน่อย....

หลี....ไป....(เรื่อย)

555+ แปะทอง จะดูศักสิทธิ์ขึ้นเยอะครับ ...555+

Comment

• ก้อน...มหัศจรรย์...วางแล้วมีมวล...

ฮุ....ฮุ...ฮุ...............
                      Last edited by jinn; 30 May 2011, 09:06:26.

Comment

• softstart สำเร็จ ดี...ดี ไม่แพงมาก...

...หาซื้อได้ที่ไหนครับ...ที่บ้านหม้อ

ทำวงจรเองไม่เป็น.....ครับ
                        ..................................................

Soft-Start Circuit For Power Amps

http://sound.westhost.com/project39.htm
                        Last edited by jinn; 30 May 2011, 11:05:28.

Comment

• หลักการมันไม่มีไร timer circuit > relay driver circuit > relay
                          Last edited by keang; 30 May 2011, 11:24:39.

Comment

• ว่าจะไปบ้านหม้อ....

ใครทราบบ้างครับ....ว่าจะซื้อ...ปรีไมค์จิ๋ว...ได้ที่ไหน...ครับ...เอามาลอง...ดู

รบกวนหน่อยครับ...

Mini Pre-microphone - ปรีไมค์จิ๋ว

http://203.185.67.122/toy/blog/?p=25...switch_lang=en

Comment

• พี่ๆครับ ช่วยชี้เป้าร้านที่ขายสว่านเจาะปริ้นถูกๆหน่อยครับ พี่

Comment

• Originally posted by poh1998 View Post
                                พี่ๆครับ ช่วยชี้เป้าร้านที่ขายสว่านเจาะปริ้นถูกๆหน่อยครับ พี่
                                สว่านมือ ซอยข้างๆเคี้ยงหลีครับ 200-300 บาท ใช้ดีนะ ผมก็ใช้อยู่

Comment

Working...
                                X