Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน ต่อแอมป์ 40+40 w. ราคาไม่ถึงพัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วงจรแบ่งความถี่ ชื่อเต็มๆ คือ Crossover Network
    อันเดียวกันครับ แต่เค้าเรียกสั้นๆกัน บางคนเรียกเฉพาะส่วนหน้า บางคนเรียกเฉพาะส่วนหลัง

Comment

• ใช่ครับเหมือนกัน แต่ถ้าเอาตามความเข้าใจตามภาษาบ้านๆ
      ครอสโอเวอร์=คือครอสแบบ เอ็กทีฟ แยกความถี่ก่อนจะไปภาคขยาย
      (เคยได้ยินครอส 2 ทาง 3 ทางมั้ย)
      ส่วนเน็ตเวอร์ค=ครอสโอเวอร์แบบ passtive แบ่งความถี่ก่อนจะเข้าดอกลำโพง
      ขอบอกว่าคือความเข้าใจของคนส่วนใหญ่นะครับ ถ้าผมเดินไปบ้านหม้อแล้วบอกคนขายว่า พี่ๆเอาครอสตัวนึงเค้าจะจัด crossover network แบบ แอ็คทีฟให้ทันที แต่ถ้าบอกว่า พี่ๆเอาเน็ตเวิร์คตัวนึง พี่เค้าจะจัด crossover network แบบ passtive ให้ทันที

Comment

• แบบ active คือเจ้าตัวแบบนี้ใช่ปะครับ

แล้วแบบ passive คือที่มันติดอยู่ในตู้ลำโพงป่าวครับ
        Last edited by mookDANG2008; 19 Oct 2010, 17:14:45.

Comment

• ใช่แล้วคร้าบบ รุ่นเดียวกับในห้องผมเลยแต่ไม่ได้ใช้ รำคาญเสียงเบส

Comment

• Originally posted by fenderfree View Post
            ใช่แล้วคร้าบบ รุ่นเดียวกับในห้องผมเลยแต่ไม่ได้ใช้ รำคาญเสียงเบส
            ค่าตัวเท่าใหร่อะ -..-

ไปลองเล่นๆ ฟังๆ ของ รร. รุ่นนี้แล้วติดใจ ฮ่าๆ

Comment

• หมื่นหน่อยๆจำไม่ได้ละซื้อมานานแล้ว แต่สุดยอดจริงๆครับตัวนี้

Comment

• ขอบคุณมากครับ..ได้หาย...งง..สักที..555+

Comment

• vbvbde

Comment

• Originally posted by Wizardmans View Post
                    ส่ง C ให้แล้วนะครับ ตอนแกะกล่องค่อยๆแกะนะครับ เพราะเอา C ใหม่ใส่กล่อง C use ใส่ถุงแยกไว้
                    ได้รับแล้วน่ะครับ

(คว้าซิ้งได้เอามาบังๆไปก่อน)

เยอะมาก T w T

เดียวบ่ายนี้จะลุยและครับ ได้เรื่องว่าไง ค่ำๆน่าจะเสร็จ ...

ขอบพระคุณมากครับพี่ Wizardmans ถ้าเสร็จแล้วตัวไหนไม่ใช้ หรืออะไรจะรีบส่งคืนให้ (ถ้าพี่เอาน่ะครับ) ...... ขอบคุณจากหัวใจเลยพี่ T w T

เพิ่มเติม เห็นมี jac RAC เลยหาสายมาต่อไม่บัคกรีซะ( จะได้สงคืนได้) ก็ให้เสียงกระชับแน่น ดีกว่าสาย ตราคุ้มค่า จริงๆ (ทำให้ผม อยากหาเรื่องเสียงตังมาก)

ส่วนตอนนี้ก็แยก ค่า ขนาด ยี่ห้อ ที่ใช้มาได้เท่านี้ แค่นี้ก็ตาลายแล้วครับ T w T

อันนี้ยอมแพ้ครับเล่นกับมันไม่เป็น ...

ตัวแดงเนี่ยและค่าที่หามานาน .....
                    Last edited by pluanant; 20 Oct 2010, 13:31:14. Reason: เพิ่มเติม

Comment

• ^
                      ^
                      หุๆๆๆ เยอะจัด สงสัยเอาไปทำระเบิดภาคใต้ 55+

Comment

• Originally posted by mookDANG2008 View Post
                        ^
                        ^
                        หุๆๆๆ เยอะจัด สงสัยเอาไปทำระเบิดภาคใต้ 55+
                        ถ้ามันระเบิดพร้อมกันห้องผมก็กระเจิงครับ 5555

Comment

• Originally posted by pluanant View Post
                          ถ้ามันระเบิดพร้อมกันห้องผมก็กระเจิงครับ 5555

Comment

• Originally posted by pluanant View Post
                            ได้รับแล้วน่ะครับ

(คว้าซิ้งได้เอามาบังๆไปก่อน)

เยอะมาก T w T

เดียวบ่ายนี้จะลุยและครับ ได้เรื่องว่าไง ค่ำๆน่าจะเสร็จ ...

ขอบพระคุณมากครับพี่ Wizardmans ถ้าเสร็จแล้วตัวไหนไม่ใช้ หรืออะไรจะรีบส่งคืนให้ (ถ้าพี่เอาน่ะครับ) ...... ขอบคุณจากหัวใจเลยพี่ T w T

เพิ่มเติม เห็นมี jac RAC เลยหาสายมาต่อไม่บัคกรีซะ( จะได้สงคืนได้) ก็ให้เสียงกระชับแน่น ดีกว่าสาย ตราคุ้มค่า จริงๆ (ทำให้ผม อยากหาเรื่องเสียงตังมาก)

ส่วนตอนนี้ก็แยก ค่า ขนาด ยี่ห้อ ที่ใช้มาได้เท่านี้ แค่นี้ก็ตาลายแล้วครับ T w T

อันนี้ยอมแพ้ครับเล่นกับมันไม่เป็น ...

ตัวแดงเนี่ยและค่าที่หามานาน .....
                            ไม่ต้องคืนหรอก ให้เอาไปใช้

Comment

• Originally posted by Wizardmans View Post
                              ไม่ต้องคืนหรอก ให้เอาไปใช้
                              ขอบคุณครับผม เตรียมการบัคกรีมาราทอนและครับ...

Comment

• โห มาเป็นกระบุงเลยสุดยอดครับ ใจดีจัง

Comment

Working...
                                X