Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน ต่อแอมป์ 40+40 w. ราคาไม่ถึงพัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูขั้นตอนการทำแล้ว...มันส์...มาก

ที่มา.....

Casework: Share Your DIY Enclosures

http://www.head-fi.org/forum/thread/...diy-enclosures

Post pics of your builds....

http://www.head-fi.org/forum/thread/...of-your-builds
    .........................................................................................

ปล. มีที่ไหนรับงาน... แบบนี้บ้างนี่....( เด๋วลอง..แว็บ...แว็บ..ไป หาดู..สะหน่อย..)
    Last edited by jinn; 2 Aug 2011, 17:33:03.

Comment

• Originally posted by poh1998 View Post
      passsive output กับ active output ต่างกันอย่างไรครับ?
      ต่อ Passive Output ไม่ต้องมี I/V Opamp เสียงก็ออกครับ
      แต่ ชิพ Dac บางตัวเท่านั้นที่ต่อออก Passive Output ได้ ok นะครับ ดูจากคำถามแล้วน่าจะถามเกี่ยวกับ DAC CS8414+TDA1543

Comment

• Originally posted by Wizardmans View Post
        ต่อ Passive Output ไม่ต้องมี I/V Opamp เสียงก็ออกครับ
        แต่ ชิพ Dac บางตัวเท่านั้นที่ต่อออก Passive Output ได้ ok นะครับ ดูจากคำถามแล้วน่าจะถามเกี่ยวกับ DAC CS8414+TDA1543
        ใช่ครับ ขอบคุณครับ ^^

Comment

• ผมไบอัสกระแสทรานซิสเตอร์ 90ma นี่เยอะไปหรือเปล่าครับ ผมลองนั่งปรับดูโหซิงค์นี่ร้อนเลยแบบยังจับได้นะ แต่เสียงนี่ดีมากๆเลย ลื่นๆคล้ายๆหลอดเลย ยิ่งไบอัสเยอะรู้สึกว่ายิ่งนุ่มละมุนอ่ะครับ

นุ่มออกแนวสุขุมผู้ดีเลยไม่มีแบบว่ารุนแรงเลย

Comment

• ใช่บอร์ด 741 หรือเปล่าเด็วผมลองบ้าง ลดค่า R ที่อยู่กลางๆบอร์ดหรือเปล่า ใช้ไฟกี่โวลท์ ตอนนี้ใช้ค่า R เท่าไหร่อยู่ ใช้ TR เบอร์อะไร
            Originally posted by carbon_za View Post
            ผมไบอัสกระแสทรานซิสเตอร์ 90ma นี่เยอะไปหรือเปล่าครับ ผมลองนั่งปรับดูโหซิงค์นี่ร้อนเลยแบบยังจับได้นะ แต่เสียงนี่ดีมากๆเลย ลื่นๆคล้ายๆหลอดเลย ยิ่งไบอัสเยอะรู้สึกว่ายิ่งนุ่มละมุนอ่ะครับ

นุ่มออกแนวสุขุมผู้ดีเลยไม่มีแบบว่ารุนแรงเลย

Comment

• ผมสนใจจะทำบ้าง เริ่มยังไงดีครับ

Comment

• เอาชุดคิตไปลองมั้ยล่ะ ราคาย่อมเยาว์ ^^
                Originally posted by DevilDD View Post
                ผมสนใจจะทำบ้าง เริ่มยังไงดีครับ

Comment

• ขอดูตัวอย่างชุดคิดหน่อยครับ ราคาเท่าไหร่ครับ

Comment

• แบบนี้เลยครับ แต่ไม่ได้ลงอุปกรณ์ ให้นะเอาไปลงเอง

Comment

• ^
                      ^
                      C film สีเหลืองยี่ห้ออะไรหรอครับ ซื้ือที่ไหนครับ?
                      เคยเทียบกับตัวไหนไหมครับ?
                      ----
                      thx you
                      Last edited by poh1998; 2 Aug 2011, 16:12:50.

Comment

• ออดิโอ้ฟิลเลอร์ ร้านป็อบปูล่าคอมโปรแน้นท์ เรื่องเสียงบอกไม่ถูก แต่ใส่แล้วรู้สึกว่าเสียงมันนิ่งๆ ไม่ค่อยแกว่ง โดยเฉพาะ เบส นิ่งขึ้นเยอะ
                        แต่พี่อาจจะคิดไปเองก็ได้นะ ^^

Comment

• มาขอบคุณท่าน ksurachai
                          ส่ง PSU+emi filter มาให้ใช้ครับ

Comment

• Originally posted by fenderfree View Post
                            ใช่บอร์ด 741 หรือเปล่าเด็วผมลองบ้าง ลดค่า R ที่อยู่กลางๆบอร์ดหรือเปล่า ใช้ไฟกี่โวลท์ ตอนนี้ใช้ค่า R เท่าไหร่อยู่ ใช้ TR เบอร์อะไร
                            ใช่ครับบอร์ด 741

Comment

• Originally posted by tiger X-fi View Post
                              มาขอบคุณท่าน ksurachai
                              ส่ง PSU+emi filter มาให้ใช้ครับ
                              emi filter คือ คล้ายแบบนี้ ไหม...ครับ พี่เสือ...

IEC Receptacle with EMI filter and Fuse Holder

กะลัง...หาซื้ออยู่...แบบนี้...ไม่รู้มีขายที่ไหน...บ้าง...

ใครทราบ...บอกพิกัด..หน่อย..ครับ..
                              Last edited by jinn; 2 Aug 2011, 19:56:05.

Comment

• Originally posted by jinn View Post
                                emi filter คือ คล้ายแบบนี้ ไหม...ครับ พี่เสือ...

IEC Receptacle with EMI filter and Fuse Holder

กะลัง...หาซื้ออยู่...แบบนี้...ไม่รู้มีขายที่ไหน...บ้าง...

ใครทราบ...บอกพิกัด..หน่อย..ครับ..
                                ร้านไพศาลตรงแยกสะพานมอญ(ใกล้ๆ นัฐพงษ์นั่นแหละ)

Comment

Working...
                                X