Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน ต่อแอมป์ 40+40 w. ราคาไม่ถึงพัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลองดูกราวน์ สัญญาณ input ครับ

Comment

• ไปเจอมาลองฟังกันดูนะ

http://www.pantip.com/cafe/chalermkr...C11045119.html

Comment

• เห็นน้องที่บริษัทแนะนำ FirstWatt F5 ด้วย

มีใครทำเสร็จใส่กล่องสวยๆ จะขายบ้างมั้ยครับ

หรือใครรับจ้างทำ

ผมงานเยอะไม่ว่างมานั่งทำ
        แต่อยากได้ของดีราคาไม่แพงมากแบบนี้
        ยอมจ่ายค่าแรงค่าเสียเวลาให้ครับ
        หรือใครเบื่อแล้ว จะขายก็รับครับ ขอให้อุปกรณ์ข้างในดีๆ พอ
        ส่ง mail หรือ message มาได้
        worryaway@hotmail.com

Comment

• Firstwatt F5 ของ Mr. Pass ตัวนี้เหรอ น่าสนใจเหมือนกัน แต่ดูแล้วอุปกรณ์ท่าจะหายากหน่อย

->

ไว้ว่างๆเดี๋ยวลองเอาวงจรมาแปลงใช้อุปกรณ์ที่มี ทำเล่นมั่งดีกว่า
          ชอบแนว JFet Mosfet เป็นการส่วนตัว

Comment

• ลอง เอา koki มาลองแจม... ดู...

ก่อนจะลง....อุปกรณ์.....

Comment

• Originally posted by jinn View Post
              ลอง เอา koki มาลองแจม... ดู...

ตะกั่วเยอะไปครับ เล่นซะปูดเลย

แค่พอติดบางๆ ก็พอแล้วล่ะ

Comment

• กำลังงง ว่าพอกตะกั่วก่อนบัดกรีทำไม? หรืออยากได้เสียงตะกั่ว?

Comment

• จะทำ F5 นี่คิดหนักครับ ค่า Heatsink บานตะเกียง
                  มันร้อนมาก เตาผิงดีๆนี่ละครับ

Originally posted by jinn View Post
                  ลอง เอา koki มาลองแจม... ดู...

ระวังนะครับ
                  ถ้าแก้ไขแล้วตะกั่วมันเลอะไปโดนกันเมื่อไหร่แล้ว DC วิ่งเข้าภาคขยายละก็ โบกมือลาทั้งระบบเลยละครับ

***โดยเฉพาะ Vcc- กับ input***
                  Last edited by milestone; 10 Sep 2011, 19:21:01.

Comment

• Originally posted by jinn View Post

ที่ลงตะกั่ว เดาว่าลายวงจรไม่เต็ม เพราะแผ่นปริ้น epoxy ถ้า ลงหมึกไม่ดี ลายทองแดงจะขาดๆ หายๆ ผมก็เคยเจอ

Comment

• Originally posted by ManiacMaew View Post
                      กำลังงง ว่าพอกตะกั่วก่อนบัดกรีทำไม? หรืออยากได้เสียงตะกั่ว?
                      อยากรู้ด้วยคนครับ เห็นคนทำกันเยอะ

Comment

• ลายทองแดงเจออ๊อกซิเจนในอากาศจะเกิดอ๊อกไซด์
                        แผ่นPCBเค้าไม่ได้สั่งเคลือบผิวละมั้ง เลยใช้วิธ้ไล้ตะกั่วเคลือบผิวหน้า

------------------------------------------

NFB-10WMทั้งเครื่องชอบอยู่แผ่นบนสุดอันเดียว
                        ถ้า audio-gd ยอมแยกขายเฉพาะแผ่นPCBแผ่นบนก็ดีสิ ไม่ชอบเสียงของวงจรขยายของเค้าเลย...เฮ้ออออ

Comment

• http://www.audiodiyclub.net/index.php?topic=1064.30

เครดิต ....

คุณ audiomania

http://www.audiodiyclub.net
                          Last edited by jinn; 10 Sep 2011, 22:28:56.

Comment

• Originally posted by poh1998 View Post
                            อยากรู้ด้วยคนครับ เห็นคนทำกันเยอะ
                            ที่เค้าทำเพราะ ตรงที่บัดกรัตะกั่วเพิ่มwatt มันสูงครับแต่ลายทองแดงมันเล็ก ลายทองแดงเล็กนำกระแสได้น้อยครับและเกิดน้อยซ์ได้ง่ายด้วยครับ เพราะฉะนั้นตรงภาคจ่ายไฟ กราวน์ และเอาท์พุท ลายทองแดงควรจะใหญ่ๆไว้เป็นดีครับ ^^

Comment

• Originally posted by golfnumber View Post
                              ที่เค้าทำเพราะ ตรงที่บัดกรัตะกั่วเพิ่มwatt มันสูงครับแต่ลายทองแดงมันเล็ก ลายทองแดงเล็กนำกระแสได้น้อยครับและเกิดน้อยซ์ได้ง่ายด้วยครับ เพราะฉะนั้นตรงภาคจ่ายไฟ กราวน์ และเอาท์พุท ลายทองแดงควรจะใหญ่ๆไว้เป็นดีครับ ^^
                              พวกPSU เห็นเอาสายเปล่า แปะ แล้วพอกทับเอาเลย

Comment

• Originally posted by golfnumber View Post
                                การเคลือบตะกั่วทำให้ watt มันเพิ่มก็จริงแต่น้อยซ์จะเพิ่มขึ้นแน่นอนไม่มีทางลด
                                เนื่องจากความไม่ส่ำเสมอกันของตะกั่ว จะทำให้กระแสวิ่งด้วยความเร็วต่างกัน เค้าเรียกว่า "พาร์ทเรนจ์"
                                ลายทองแดงควรใหญ่ แต่ยังไงก็ไม่เห็นด้วยกับการไล้ตะกั่วครับ

Comment

Working...
                                X