Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน ต่อแอมป์ 40+40 w. ราคาไม่ถึงพัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กรองความถี่ใช่มั้ยครับ ใช่ค่า 900K. หรือเปล่าหรือผมตาลาย

Comment

• Originally posted by fenderfree View Post
      กรองความถี่ใช่มั้ยครับ ใช่ค่า 900K. หรือเปล่าหรือผมตาลาย
      ใช้ครับ 900K ยืนยันตาไม่ลาย

Comment

• น้ำตาล ดำ ส้ม ทอง

10K ครับผม

สงสัยเพราะโดนแสง Flash

Comment

• 10k. ผมก็ว่าเยอะนะ ผมใช้แค่ 1k. เอง
          Last edited by fenderfree; 24 Oct 2010, 23:47:25.

Comment

• กะไว้ว่าจะไม่ต่อโวลุ่มครับ เดี๋ยวงานหน้าจะเอา Pre B1 มายัดใส่เพื่มด้วย อิ อิ

Comment

• Originally posted by milestone View Post
              เสร็จแล้วจ้า Hardwire ตัวแรกในชีวิต หน้าตาหล่อใช้ได้เลยนะเนี่ย
              แต่ดูไปดูมามันคล้ายๆยุงแหะ -*-

Mosquito Gainclone MKII

Comment

• Hardwire โหดมากน่าทำมากครับเดียวเอาบอร์ดสำเร็จรูปช่วยดีกว่า ได้ไงจะมาบอกกันอีกที

เห้อจนปัญญากับค่าOhme ให้มิเตอร์จิ้มสถานเดียว ตาบอดสีนิ T w T

Comment

• 10k ผมว่าเยอะแล้วนะ
                  ถ้าวันหลังเอาปรี แบบปรับวอลุ่มได้มาต่อ ก็น่าจะเอาออกน่ะ(เดาน่ะ ขาเข้าสัญญาณมันอ่อนอยู่ ใส่ค่ามากไปเดี๊ยวเสียงหาย
                  แต่คิดว่า ที่ใส่ค่านี้ไปก่อนเพราะ ยังไม่ได้ใส่Volume ใส่ค่าน้อยไปic จะทำงานหนัก ไม่ic ก็ ดอกอาจจะไปก่อน)
                  --------------
                  Hardwire โหดมากน่าทำมากครับเดียวเอาบอร์ดสำเร็จรูปช่วยดีกว่า ได้ไงจะมาบอกกันอีกที

เห้อจนปัญญากับค่าOhme ให้มิเตอร์จิ้มสถานเดียว ตาบอดสีนิ T w T
                  ใช้R dale พวก Rn55 60 65d ครับ ไม่ต้องดูสี อ่านเลขเอา
                  ไม่แน่ใจมีr แบบไหนอีกที่เป็นตัวเลข(เว้นsmd - -. คงไม่ใช่กันหรอกน่ะ)

Comment

• Mosquito Gainclone MKII ชอบชื่อนี้ อิ อิ
                    เดี๋ยววันนี้ว่าจะลองเอาข้างเดียวนี่ละ ลองต่อลำโพงดูก่อน
                    กลัวเหมือนกันนะเนี่ย -*-

Comment

• Originally posted by milestone View Post
                      Mosquito Gainclone MKII ชอบชื่อนี้ อิ อิ
                      เดี๋ยววันนี้ว่าจะลองเอาข้างเดียวนี่ละ ลองต่อลำโพงดูก่อน
                      หาลําโพง กิ๊กก๊อกๆ ต่อฟังดูก่อนนะครับ เผื่อผิดพลาดทางเทคนิค ส่วน R carbon มันไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่นะครับ เสียงมันนวลๆไปหน่อยไม่คึกคัก Style Solid State ส่วน C input ไม่ต้องใส่ก็ได้ ถ้าOutput ของ Preamp หรือ Soundcard มีC อยู่ แต่ถ้าไม่มีก็ควรจะใส่ มันลดความเสียหายจากไฟ DC รั่ว มาได้
                      รักนะจุ๊บๆๆ 555+

Comment

Mosquito Gainclone MKII ชอบชื่อนี้ อิ อิ
                        เรียก แมลงเพลง เลยดีกว่า...555+

Comment

• MKII แล้ว MKI อยู่ไหนล่ะเนี่ย งั้นผมเอาบ้าง Spiderwick s1. 555+

Comment

• ใครที่ทำแบบฮาดไวร์ แล้วกังวลเรื่อง ขาไอซีมีโอกาสพลาดไปแตะกัน
                            แนะนำให้ใส่ปลอกท่อเทฟลอนที่โคนขาตัวไอซีสักนิดนึง ยาวสัก5มิลก็ยังดี จะช่วยป้องกันเรื่องนี้ได้

ซิ้งค์ไม่ต้องใหญ่มาก ให้ตัวไอซีร้อนๆหน่อย เสียงดีกว่า ไอซีร้อนแค่อุ่นๆ

Comment

• MK I ก็นอนขาขาดอยู่ในถังขยะไงครับ -*-

Comment

• งั้นของผมเป็น Spiderwick s.10 (MK.10)ปรับปรุงมาเป็นสิบรอบละ 555+

Comment

Working...
                                X