Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน ต่อแอมป์ 40+40 w. ราคาไม่ถึงพัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GC LM3886TF NonInvert #2 ใช้ฮีทซิ้งอันเดียวร้อนใช้ได้ ตัวหม้อแปลงแยกใส่กล่องทรงกระบอก ผมใช้แบบIE ยังไม่ได้ทำสี ส่วนข้างๆเป็นปรีแอมป์หลอด12AX7

ผมออกแบบวงจรให้เล็กๆ อุปกรณ์ให้อยู่ติดๆกันการเดินทางของสัญญานน้อยสุด
    ตัวนี้ใช้อุปกรณ์ดีขึ้นมาหน่อย C ในวงจรใช้เท่าGCตัวจริง ในหม้อแปลงมีแต่หม้อแปลงกับไดโอด เสียงเงียบไม่มีจี้ครับ

Last edited by hibeamz; 25 Nov 2010, 13:44:18.

Comment

• Originally posted by hibeamz View Post
      GC LM3886TF NonInvert #2 ใช้ฮีทซิ้งอันเดียวร้อนใช้ได้ ตัวหม้อแปลงแยกใส่กล่องทรงกระบอก ผมใช้แบบIE ยังไม่ได้ทำสี ส่วนข้างๆเป็นปรีแอมป์หลอด12AX7

ผมออกแบบวงจรให้เล็กๆ อุปกรณ์ให้อยู่ติดๆกันการเดินทางของสัญญานน้อยสุด
      ตัวนี้ใช้อุปกรณ์ดีขึ้นมาหน่อย C ในวงจรใช้เท่าGCตัวจริง ในหม้อแปลงมีแต่หม้อแปลงกับไดโอด เสียงเงียบไม่มีจี้ครับ

หลอด rec. 6X4 ของ SYLVANIA หรอครับ เห็น Plate ยาวๆ

Comment

• รบกวนพี่ๆ หน่อยครับ ผมอยากทราบว่าจะหา LM3875 ได้ที่ไหนครับ...... ที่ NPE หมดครับ.....

Comment

• Originally posted by nakpat View Post
          รบกวนพี่ๆ หน่อยครับ ผมอยากทราบว่าจะหา LM3875 ได้ที่ไหนครับ...... ที่ NPE หมดครับ.....
          http://www.ppnresource.com/product.d...120_th_2425646

Comment

• ขอบคุณครับ....

Comment

• 3886 กับ 3875 เสียงต่างกันยังไงบ้างครับ

Comment

• Originally posted by Wizardmans View Post
                หลอด rec. 6X4 ของ SYLVANIA หรอครับ เห็น Plate ยาวๆ
                เกือบถูกแล้วครับท่านแต่เป็น12AX7 ครับที่เป็น SYLVANIA ส่วน หลอด rec. 6X4 ของ toshiba คับ

โครงการต่อไปจะทำคลาสA FirstWatt F5 ของ Pass Labs โครงการนี้ดองไว้นานแล้ว อุปกรณ์ผมมีเกือบครบแล้ว ขาดฮีทซิ้งใหญ่ๆเห็นว่าร้อนสุดๆ กับCภาคจ่ายไฟค่าเยอะหลายตัวเหลือเกินงบหมด

Comment

• Originally posted by hibeamz View Post
                  เกือบถูกแล้วครับท่านแต่เป็น12AX7 ครับที่เป็น SYLVANIA ส่วน หลอด rec. 6X4 ของ toshiba คับ

โครงการต่อไปจะทำคลาสA FirstWatt F5 ของ Pass Labs โครงการนี้ดองไว้นานแล้ว อุปกรณ์ผมมีเกือบครบแล้ว ขาดฮีทซิ้งใหญ่ๆเห็นว่าร้อนสุดๆ กับCภาคจ่ายไฟค่าเยอะหลายตัวเหลือเกินงบหมด
                  ค่า zink หลายพันอยู่ ช่วงนี้เข้าหน้าหนาวพอดี

Comment

ใช้ R ของอะไรครับ

Comment

• Originally posted by milestone View Post
                      ใช้ R ของอะไรครับ
                      อุปกรณ์ผมใช้ของทั่วไปนี้แหละครับ R ใช้ Royal ซื้อมาเยอะเลย กะว่าเอามานั่งวัดเลือกค่าให้เท่ากันทุกตัว

Comment

• พอดี วงจรมันมีแต่ R
                        ใครเล่น F5 มักจะมี R แปลกๆมาให้ดู เลยถามเผื่อได้เห็นครับ อิ อิ

Comment

• จริงๆก็อยากใช้ R Dale แต่ผมทำตามงบที่มีอ่ะคับ เห้อ ขอให้ได้ทำดีกว่าไม่ได้ทำ
                          ถึงตอนนี้ก็ยังไม่ได้ทำ ไหนจะหม้อแปลง ฮีทซิ้ง C ยังไม่ได้สร้างเลย แพงๆทั้งนั้น
                          Last edited by hibeamz; 26 Nov 2010, 01:43:47.

Comment

• ผมเองก็กลัวเรื่องความร้อนมันนี่ละ ถึงไม่ได้สร้างทั้งๆที่ข้อมูลหามาหมดล่ะ
                            ฮีทซิงค์ก็ไม่ใช่เล็ก ถ้าไม่ได้ใช้จะกลายเป็นเกะกะบ้านผมซะเปล่า เลยยกเลิกโครงการครับ ^^

Comment

• กำลังสงสัย มีใครเอาชุดน้ำ มาใช้กับแอมป์บ้างม่ะ พวกร้อนหนักๆ เนี้ย

Comment

• Originally posted by ManiacMaew View Post
                                กำลังสงสัย มีใครเอาชุดน้ำ มาใช้กับแอมป์บ้างม่ะ พวกร้อนหนักๆ เนี้ย
                                ถ้าสาวๆ ในชุดอาบน้ำ ผมเอามาใช้ดูประกอบประจำอ่ะเฮีย แต่ถ้าชุดระบายความร้อนด้วยน้ำนี่ ผมไม่เคยเห็นนะ

ปล. แซวเฮียๆ แถวๆนี้ วันละนิด จิตแจ่มใส กำๆๆ

Comment

Working...
                                X