Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน ต่อแอมป์ 40+40 w. ราคาไม่ถึงพัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันจะไม่เป็น HDPC แล้วล่ะมั้งท่านเสือระบบเสียงอลังการแบบนี้ แค่หม้อแปลง ก็ใหญ่กว่า เมนบอร์ดแล้ว

Comment

• Originally posted by fenderfree View Post
      มันจะไม่เป็น HDPC แล้วล่ะมั้งท่านเสือระบบเสียงอลังการแบบนี้ แค่หม้อแปลง ก็ใหญ่กว่า เมนบอร์ดแล้ว
      ตั้งใจจะทำพาวเวอร์ 6 ชาเนล มากกว่าครับ มันไม่มีขายเลยต้องลุยเอง
      ให้มันเกิดขึ้นมาเพื่อซาวนืการ์ดโดยเฉพาะ....555+
      หม้อแปลงไปเหล่ไว้แล้วครับ ของเฮนรี่ 50V/5A 1200 (ถ้าจะราคาไม่ผิดนะ)

Comment

• เยร่ยมเลยคร๊าบบบ.....อาจาร

Comment

• Originally posted by kitcha2523 View Post
          เยร่ยมเลยคร๊าบบบ.....อาจาร
          ผมลูกศิษย์เหมือนกันครับ...อาจารย์ต้องหลายๆท่านหน้าที่แล้วกับด้านบนน่ะ

Comment

• พี่เสือคับ..ถ้าแอมเสด..รบกวนลองตั้งราคาเสนอขาย..ด้วยนะคับ..เพื่อจะสั่งทำมั่งคับ..

Comment

• Originally posted by tosphon View Post
              พี่เสือคับ..ถ้าแอมเสด..รบกวนลองตั้งราคาเสนอขาย..ด้วยนะคับ..เพื่อจะสั่งทำมั่งคับ..
              อาจารย์เสือของเค้าดีจริงๆ

Comment

• ถ้าทำสำเร็จ ได้ผลเป็นที่ถูกใจ แนะนำให้ทำขายเหมือนกัน สนับสนุนเต็มที่
                ทำเล่นอย่างเดียว มีแต่ทุนหมด ขายบ้างจะได้มีทุนสำหรับลองไรใหม่ๆได้เรื่อยๆ
                แต่ขออย่างนึง ขอแค่เรื่องเดียว มีโอกาสก็อย่าลืมมาแนะนำคนอื่นต่อ เจอไรใหม่ๆก็อย่าลืมมาเล่าสู่กันฟัง

Comment

• Originally posted by tosphon View Post
                  พี่เสือคับ..ถ้าแอมเสด..รบกวนลองตั้งราคาเสนอขาย..ด้วยนะคับ..เพื่อจะสั่งทำมั่งคับ..
                  เอาเลยหรือครับ...ผมยังลุ้นอยู่เลยว่าว่ามันจะรอดหรือป่าว....กลัวล่มปากอ่าว
                  Originally posted by Wizardmans View Post
                  อาจารย์เสือของเค้าดีจริงๆ
                  ลูกศิษย์อาจารย์เฒ่า...วัดป่าทุ่งแฝก(กบินทร์บุรี)...เลยมีของดีติดตัวครับ...555+
                  Originally posted by keang View Post
                  ถ้าทำสำเร็จ ได้ผลเป็นที่ถูกใจ แนะนำให้ทำขายเหมือนกัน สนับสนุนเต็มที่
                  ทำเล่นอย่างเดียว มีแต่ทุนหมด ขายบ้างจะได้มีทุนสำหรับลองไรใหม่ๆได้เรื่อยๆ
                  แต่ขออย่างนึง ขอแค่เรื่องเดียว มีโอกาสก็อย่าลืมมาแนะนำคนอื่นต่อ เจอไรใหม่ๆก็อย่าลืมมาเล่าสู่กันฟัง
                  ครับผม...ถ้าเป็นไปได้ก็อยากลองทำขายครับ...เห็นเล็กน้อยๆตัว 10-20 บาทผมลองคำนวนดูตั้งแต่เริ่นซน...นี่ก้ไม่น้อยแล้วเหมือน
                  แต่คิดว่าเป็นค่าความรู้ครับ...ถือว่าคุ้มมากๆๆ...ยิ่งผมเป็นพวกหัวทึบด้วยอ่านข้อมูลแล้วไม่ค่อยเข้าใจ
                  ต้องลองลงมือทำ...ถึงจะถึง บางอ้อ ตอนนี้ก็ชักๆเริ่มมึนไล่ลายไม่ถูก R ค่าที่จะใชไม่มี กำลังว่าจะหารื้อเอาตัวไหนดี

Comment

• รอติดตามชม..คับ..
                    ถ้าพี่เสือรีวิว..ว่าผ่าน..อยากได้มา..คู่กับ..MORDAUNT SHORT : CARNIVAL 1 พ่วงซับ4121 ไรงี้..
                    พี่ๆคิดว่าจะพอได้ไหมคับ..

Comment

รอติดตามชม..คับ..
                      ถ้าพี่เสือรีวิว..ว่าผ่าน..อยากได้มา..คู่กับ..MORDAUNT SHORT : CARNIVAL 1 พ่วงซับ4121 ไรงี้..
                      พี่ๆคิดว่าจะพอได้ไหมคับ..
                      4121 ลำโพงข้างขวานี่งานใหญ่ครับ เพราะมันแงะลำโพงเอาชุดควบคุมออกมาไม่ได้ ไม่งั้นต้องยอมเสียลำโพงข้างขวาไปเลย

อีกอย่าง กำลังขับมันแค่6วัตต์(ซ้าย-ขวา) ดันคาร์นิวัล1ได้ไม่เต็มเสียงแน่ ขนาด12วัตต์ยังดันคาร์นิวัล2ของผมได้ไม่ดีเลย อย่างน้อยคงต้อง30วัตต์ขึ้น
                      Last edited by Rev; 11 Feb 2011, 07:52:19.

Comment

• Originally posted by Rev View Post
                        4121 ลำโพงข้างขวานี่งานใหญ่ครับ เพราะมันแงะลำโพงเอาชุดควบคุมออกมาไม่ได้ ไม่งั้นต้องยอมเสียลำโพงข้างขวาไปเลย

อีกอย่าง กำลังขับมันแค่6วัตต์(ซ้าย-ขวา) ดันคาร์นิวัล1ได้ไม่เต็มเสียงแน่ ขนาด12วัตต์ยังดันคาร์นิวัล2ของผมได้ไม่ดีเลย อย่างน้อยคงต้อง30วัตต์ขึ้น
                        ถ้าแอมพี่เสือ40+40 มาต่อกับ 4121+คาร์นิวัล1 ไม่ไหวหรอคับ

Comment

ถ้าแอมพี่เสือ40+40 มาต่อกับ 4121+คาร์นิวัล1 ไม่ไหวหรอคับ
                          4112 มัน 10 วัตต์ครับ ขับ CARNIVAL 1 ผมเคยใช้ DIA9.0 ไปได้
                          แต่ก็เหมือนกับที่ท่าน Rev ว่าได้ไม่เต็มเสียง มันอัดได้ไม่เต็มที่ บ้าพลังหน่อยไอซีจะจะร้อนมาก...เสียงออกมาไม่ค่อยดี
                          ถ้าเป็นฟังธรรมดาๆ..ก็ถือว่าใช้ได้ครับ
                          Last edited by tiger X-fi; 12 Feb 2011, 02:18:16.

Comment

• วันนี้ไปซื้อ R มาใช้ของถูกไปก่อนของแพงค่อยลองทีหลัง
                            เลยได้ TDA2050 ติดมือมา 4 ตัว ตังใจเอา 6ดันมีแค่ 5 เริ่มจับฉ่ายแล้ว...
                            ของเก่ายังไม่ไปไหนเลย....งมต่อก่อนดีกว่า

Comment

• เขาว่า LM1875 น้องๆ LM3875, LM3886 น่าลองนะครับ
                              ...ยุส่งซะงั้น

Comment

• Originally posted by CHT1 View Post
                                เขาว่า LM1875 น้องๆ LM3875, LM3886 น่าลองนะครับ
                                ...ยุส่งซะงั้น
                                LM1875 เสียงกีต้าพริ้วกว่ารุ่นพี่เยอะครับ

Comment

Working...
                                X