Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน ต่อแอมป์ 40+40 w. ราคาไม่ถึงพัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ sample order จาก บริษัทNSก็ได้ ของแท้แน่นอน ของส่งตรงถึงหน้าบ้าน
    เค้าให้ครั้งละไม่เกิน5ตัว จะเอาแค่ตัวเดียวเค้าก็ขายให้

เค้าคิดแต่ค่าส่ง ถ้าโชคดีก็ได้ช่วยชาติ

----------------------------------------------------------

ใครมีเลื่อยวงเดือนหรือเปล่าครับ ถ้ามีจะให้ช่วยผ่าครึ่งท่อกลม
    จะเอาไปลองทำตัวรองสายไฟ เลียนแบบตัวรองสายFlotter ที่เฮียหั่งเคยเอามาขาย
    Last edited by keang; 5 Apr 2011, 18:15:59.

Comment

• เอาแบบนี้เลยนะฮะพี่ อิอิ

Comment

• lm3886 ที่ es ครับ 150 กว่าบาท ส่วนใหญ่ผมก็สั่งทางเว็บเอาครับ ไปบ้านหม้อ ไม่สะดวก

Comment

• Originally posted by CHT1 View Post
          lm3886 ที่ es ครับ 150 กว่าบาท ส่วนใหญ่ผมก็สั่งทางเว็บเอาครับ ไปบ้านหม้อ ไม่สะดวก
          โอ...ขอบคุณมากครับ

Comment

• โดน 1875 มาตัวละ63บาทกว่าๆ เกือบ64บาท ไหงซื้อ4ตัวมันกลายเป็น275บาทได้หว่า? รึบวกแวท?

ปล.ที่ ES แหละ

Comment

• ถ้าจำไม่ผิดที่ ES ขาย 3886 ตามนี้เลยครับ

http://www.es.co.th/detail.asp?Prod=07801601
              http://www.es.co.th/detail.asp?Prod=07801987

ราคาถูกที่สุดแล้ว ^^

Comment

• ^
                ขอบคุณมากครับ ..โดนของ NPE มาแล้วล่ะครับ
                ถ้าจะ 6 ชาเนล คงเอาที่ ES แล้วล่ะครับ
                -------------------
                ขอบคุณท่าน CHT1 มากครับ..ที่ส่งลิ้งค์มาให้หลังไมค์
                --------------------
                วันนี้ว่าจะเริ่มลงมือทำภาค IC ครับ

Comment

• สั่ง 3886 ไปละ2 ตัว กะ mur840 ไป ตอนแรกกะเอา 860 หมด เด๋วยังไงจะมารายงานผล

ปอลอ สั่งที่ ES
                  Last edited by vader007; 5 Apr 2011, 22:25:55.

Comment

• Originally posted by Rev View Post
                    โดน 1875 มาตัวละ63บาทกว่าๆ เกือบ64บาท ไหงซื้อ4ตัวมันกลายเป็น275บาทได้หว่า? รึบวกแวท?

ปล.ที่ ES แหละ
                    น่าจะเป็นอย่างนั้นครับ

Comment

• ใครทำตัวไหน ทำแล้วอย่าลืมมาโพสให้ดูบ้างน่ะครับ วันไหนมีเวลาทำจะได้ลอกการบ้านบ้าง

Comment

• กำลังเบิร์น tda7294 อยู่ครับ อุปกรณ์ตามมีตามเกิด คาดว่าคงสัก 80% จาก 100% ของประสิทธิภาพที่ควรจะเป็น เดี๋ยวพรุ่งนี้โพสรูปครับผม

Comment

• คุณCHT1 ทำแอมป์ใช้ไอซีเบอร์ TDA7294 ของST (SGS-Thomson Microelectronics)
                          เอาข้อมูลจากดาต้าชีทของผู้ผลิตมาโพส คนอ่านจะได้มีข้อมูลครบถ้วนขึ้น

วงจรพื้นฐาน

วงจรที่มีการปรับปรุงคุณภาพ

--- ไดโอดD3,D4,D5เบอร์1N4148 สมัยก่อนหลายคนเปลี่ยนไปใช้เบอร์1N914A ซึ่งทำงานที่ความถี่สูงได้ดีกว่า ---

Comment

• เอ้...คุ้นๆว่า TDA 7294 ของผมมันเป็น ฟิลิปป์นะไม่แน่ใจเดี๋ยวดูอีกที

Comment

• ลืมๆ ผมพลาดเองครับ โหลดดาต้าชีทจากเวปเสริช ได้เป็นของSTมา ก็เลยโพสไปตามนั้น

TDAเป็นเบอร์ของฟิลิปส์ครับ แต่ขายสิทธิ์ให้บริษัทอื่นไปผลิตด้วย

Comment

• ขอบคุณมากครับ ที่ช่วยแปะดาต้าชีตให้ เดี๋ยวผมจะลงรูปกับอธิบายว่าเปลี่ยนแปลงค่าไหนไปบ้าง แต่ไม่ได้อ้างอิงตามดาต้าชีตเป๊ะนะครับ แหะๆ หันซ้ายหันขวาเจอตัวไหนที่ประมาณว่าแทนกันได้ก็ใส่แทนไปก่อน ยังไม่ได้ลองจูนเสียงเลยครับ

Comment

Working...
                                X