Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน ต่อแอมป์ 40+40 w. ราคาไม่ถึงพัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Fig. 5: Rm is also soldered directly on the pins (8 to 4). I added a connection from pin 4 (V-) to pin 11 (nc), so that I could make the V- connection there and get a more symmetric layout.
    --------------------

Fig. 12: Now connect the caps assembly to pins 1 and 11 of the chip. Make sure that the polarity is correct: The positive connector of the left cap and the negative connector of the right cap are soldered to pin 1 and 11 respectively.

Between the caps you can see the solder tag of the speaker return, which has to be connected to the power ground star.
    -------------------
    เห็นแล้วสงสัย ทำไมต้องเอา R คล่อม ขา4(ไฟลบ) กับขา8 (nc)
    แล้วจั๊มขา4(ไฟลบ)กับขา11 (nc)
    แล้วเอาไฟลบไปเข้าที่ ขา 11(nc) แทน มีผลอย่างไรกับเสียง
    (หรือแค่เพราะตัว C มันใหญ่เลยเอาไปเข้าที่ขา 11แทน แต่ก็ไม่น่าคล่อม R ที่ ขา8)
    ถ้าเวิคได้ทำตามบ้างครับ
    Last edited by tiger X-fi; 9 Apr 2011, 20:53:33.

Comment

• คงงั้นมั้งครับคล่อม R ขา8ไปไฟลบ ตาม datasheet 3886 ขา8 เป็น mute

Comment

• Originally posted by vader007 View Post
        คงงั้นมั้งครับคล่อม R ขา8ไปไฟลบ ตาม datasheet 3886 ขา8 เป็น mute
        ขอบคุณมากครับ

Comment

• รอหลังสงกรานต์ ประกอบอีก2ชุด จะทำโฮม อิอิ

Comment

• Originally posted by vader007 View Post
            รอหลังสงกรานต์ ประกอบอีก2ชุด จะทำโฮม อิอิ
            อยากเห็นชุดภาคจ่ายไฟที่พี่ใช้จังครับ เผื่อมีไอเดียประหลาดๆให้ลอง ^^

Comment

• ภาคจ่ายไฟ ยังบ้านๆอยู่เลยไม่มีอะไรหวือหวา หม้อแปลงก็3aไม่เต็ม

Comment

• Originally posted by CHT1 View Post
                อยากเห็นชุดภาคจ่ายไฟที่พี่ใช้จังครับ เผื่อมีไอเดียประหลาดๆให้ลอง ^^
                ไอ้ประหลาดๆต้องให้ผมลองครับ....

ไอ้ที่ผมใช้หุ้มขา Capa ท่อหดใสครับ ไม่ใช่เทฟล่อน
                Last edited by tiger X-fi; 9 Apr 2011, 22:16:01.

Comment

• หม้อแปลงเหมือนผมเลยครับ ^^ ความร้อนสะสมค่อนข้างเยอะ วันไหนอัดหนักๆต้องพึ่งพัดลม

เดี๋ยวหาของแปลก ส่งไปให้ลองครับ พี่เสือ ^^

Comment

• ถามหน่อย ครับ ผมซื้อ 3886 แถวบ้าน ตัวละ่ 150 นี่มีของปลอมรึเปล่าครับ ตอนนี้ประกอบเกือบเสร็จแล้ว เสียงมันบาดหูอะ่ ลำโพงผม โมเองอะ่ครับ ไม่รู้เป็นที่ลำโพงรึเปล่า ใครพอจะมีลำโพงเหลือขายให้ผมมั่งมั๊ยอะ่ครับ งบ 1500-2000 ตอนนี้ไม่รู้เป็นที่อะไรกันแน่

Comment

• ลองลงวงจรที่ใช้ ภาพวงจรที่ทำเพื่อดูอุปกรณ์ แล้วก็ลำโพง เผื่อพี่ๆเค้าจะได้ช่วยหาสาเหตุครับผม

Comment

• Originally posted by keang View Post
                        ซื้อ sample order จาก บริษัทNSก็ได้ ของแท้แน่นอน ของส่งตรงถึงหน้าบ้าน
                        เค้าให้ครั้งละไม่เกิน5ตัว จะเอาแค่ตัวเดียวเค้าก็ขายให้

เค้าคิดแต่ค่าส่ง ถ้าโชคดีก็ได้ช่วยชาติ

----------------------------------------------------------

ใครมีเลื่อยวงเดือนหรือเปล่าครับ ถ้ามีจะให้ช่วยผ่าครึ่งท่อกลม
                        จะเอาไปลองทำตัวรองสายไฟ เลียนแบบตัวรองสายFlotter ที่เฮียหั่งเคยเอามาขาย
                        ซื้อแต่ใบ(โลตัส 4'')มายังไม่ได้ตั้งเลื่อยเลยครับ...กำลังออกแบบอยู่ครับ
                        Last edited by tiger X-fi; 10 Apr 2011, 02:34:29.

Comment

• เบอร์นี้ไม่น่าจะมีปลอมนะ ราคาก็ประมาณนั้น แล้วใช้ลำโพงอะไรอยู่หรอ วงจรมีกรองความถี่สูงหรือเปล่าถ้าไม่มีระวัง อ๊อคซิเลท ไอซีจะไหม้เอานะ
                          Originally posted by wan2009 View Post
                          ถามหน่อย ครับ ผมซื้อ 3886 แถวบ้าน ตัวละ่ 150 นี่มีของปลอมรึเปล่าครับ ตอนนี้ประกอบเกือบเสร็จแล้ว เสียงมันบาดหูอะ่ ลำโพงผม โมเองอะ่ครับ ไม่รู้เป็นที่ลำโพงรึเปล่า ใครพอจะมีลำโพงเหลือขายให้ผมมั่งมั๊ยอะ่ครับ งบ 1500-2000 ตอนนี้ไม่รู้เป็นที่อะไรกันแน่

Comment

• Nap-140 clone ลงกล่องเรียบร้อย

Comment

• เป็นยังไงบ้างครับพี่ เสียงน่าจะดี ดูภาคจ่ายไฟ หายห่วงเลยเรื่องกำลังสำรอง

Comment

• หม้อแปลงใครสั่งที่ไหนบ้างครับที่สั่งง่ายๆหน่อย

Comment

Working...
                                X