Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน ต่อแอมป์ 40+40 w. ราคาไม่ถึงพัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by CHT1 View Post
    เป็นยังไงบ้างครับพี่ เสียงน่าจะดี ดูภาคจ่ายไฟ หายห่วงเลยเรื่องกำลังสำรอง
    ถ้าเทียบกับgainclone เสียงกลางยังน้อยกว่า ส่วนเสียงแหลมก็แนวทรานซิสเตอร์ทั่วไป บาดหูหน่อยๆ ผมเลยตัดสินใจทําอีกชุดนึง แยกกันไปเลย

Comment

• สาย ฟุรุกาว่า นั่นคือสายอะไรหรอครับ สวยดีๆ

Comment

• ^^ ผมเดาว่า พาดเฉยๆนะครับ วกมาเสียบที่ท้ายกล่อง

Comment

• Originally posted by fenderfree View Post
          สาย ฟุรุกาว่า นั่นคือสายอะไรหรอครับ สวยดีๆ
          สายไฟครับ

Originally posted by CHT1 View Post
          ^^ ผมเดาว่า พาดเฉยๆนะครับ วกมาเสียบที่ท้ายกล่อง
          ถูกต้องแล้วครับ ชั้นวางผมวางไม่พอ เลยต้องวางแนวขวางแทน

Comment

• ผมก็เดาจากขนาดแล้วน่าจะเป็นสาย AC
            ซื้อมาเมตรเท่าไหร่ ที่ไหนครับ เผื่อเอามาลองบ้าง ^^

Comment

• ลองเอาไปอัดกลางแจ้งมาลองเปิดอัดประมาณ1ชั่วโมง ซิ้งจับแทบไม่ได้ สงสัยได้เล่นซิ้ง cpu

Uploaded with ImageShack.us

Uploaded with ImageShack.us

Comment

• อยากกลับไปทำเร็วๆจัง สิ้นเดือนเดี๋ยวทำมั่ง
                ปล.อาจไม่ค่อยตอบอะไร
                มือฤือพิมพ์ลำบากครับแต่คงเข้ามาดูเรื่อยจ้า

Comment

• Originally posted by milestone View Post
                  อยากกลับไปทำเร็วๆจัง สิ้นเดือนเดี๋ยวทำมั่ง
                  ปล.อาจไม่ค่อยตอบอะไร
                  มือฤือพิมพ์ลำบากครับแต่คงเข้ามาดูเรื่อยจ้า
                  ของผมเองก็อีกพักใหญ่เลย บริดจ์ไดโอดไม่มี ซีภาคจ่ายไฟยังไมถูกใจ ไหนจะกล่องอีกเล่า แล้วยังสงกรานต์อีกอาทิตย์กว่าๆ

เฉาตายพอดีแอมป์ตู

Comment

• ไม่อยากเฉา ออกไปรดน้ำสาวๆสิครับ^^

Comment

• Originally posted by vader007 View Post
                      ลองเอาไปอัดกลางแจ้งมาลองเปิดอัดประมาณ1ชั่วโมง ซิ้งจับแทบไม่ได้ สงสัยได้เล่นซิ้ง cpu
                      ผมเคยวางแบบแล้วเสียงมันด้อยลง
                      ลองหาไม้หรือแผ่นอคิลิคหนาๆมารองสมุดก็ได้หรือเอาวางกับพื้นหาอะไรมารองแล้วลองเสียงครับ
                      น่าจะให้เสียงได้ไกล้เคียงกับเวลาที่นำลงกล่องมากกว่านี้
                      จะเปลี่ยนอะไหล่เพื่อที่จะปรับปรุงเสียง..ได้ง่ายขึ้นครับ

Comment

• อ่าครับ เดี๋ยววันพรุ่งนี้หาแผ่นอะคริลิคมาลอง

Comment

• ต่อกันสนุกเชียว

Comment

• Originally posted by ManiacMaew View Post
                            ต่อกันสนุกเชียว
                            ของผมยังไม่ไปไหนเลย...หยุดชงักอีกแล้ว...555+

Comment

• Originally posted by ManiacMaew View Post
                              ต่อกันสนุกเชียว
                              มาสนุกด้วยกันสิ อิ อิ

Comment

• Originally posted by milestone View Post
                                มาสนุกด้วยกันสิ อิ อิ
                                ยังไม่เห็นผลงานเลยของผมไกล้เสร็จแล้วครับ...วันนี้คงได้จับร้องเพลงแล้ว

Comment

Working...
                                X