Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมีข้อมูลเรื่อง XFX บอกหน่อยคับป๋มท่านๆ สาวก XFX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมีข้อมูลเรื่อง XFX บอกหน่อยคับป๋มท่านๆ สาวก XFX

อยากรู้รายละเอียดการ์ดจอ ยี่ห้อ XFX จังคับมันดีมั้ยคับ ให้ภาพสวยมั้ย แรงป่าว ทนป่าว และก็ประกันดีมั้ยคับ แพงป่าวล่ะ โอเวอร์คลอค ดีมั้ย ขอทราบรายละเอีดหน่อยคับป๋ม

อยากรู้อยากรู้ ขอบคุณล่วงหน้าคับท่านๆ

รอ ตาเดียร์ มาตอบครับ ผู้ชำนาญ อิอิ
    แต่ผมว่า สวย ประกันดี

Comment

Search เอาเลยครับ รับรองมีดีที่ท่านต้องถูกใจแน่นอนครับ

Comment

หากเอ๋ยถึง XFX แน่นอนว่าหลายๆคนต้องนึกถึงเรื่องงานเนียบ ประกันเยี่ยม แต่เดี๋ยวก่อน ข้อเสียมันก็มีเช่นกัน ชิ้นงานใช้วัสดุค่อนข้างดีแต่ว่าราคาที่ตามมาก็ค่อนข้างแพงกว่ายี่ห้ออื่นนิดหน่อย แต่หากคิดว่าเอาส่วนนี้ไปชดเชยในส่วนของเรื่องการรับประกันที่หายห่วง รับรองท่านจะลืมเรื่องส่วนต่างของราคาเพียงเล็กน้อยไปเลย
        ความสามารถในการ OC ก็มีพอตัว อาจไม่เกินหน้าเกินตายี่ห้ออื่นเท่าไหร่ แต่ถือว่าเป็นที่หน้าพอใจในระดับนึง

ปล.ไม่ได้เชียร์ XFX นะเนี่ยะ แต่ว่ากันไปตามเนื้อผ้า หุหุ

Comment

Originally posted by dears View Post
          หากเอ๋ยถึง XFX แน่นอนว่าหลายๆคนต้องนึกถึงเรื่องงานเนียบ ประกันเยี่ยม แต่เดี๋ยวก่อน ข้อเสียมันก็มีเช่นกัน ชิ้นงานใช้วัสดุค่อนข้างดีแต่ว่าราคาที่ตามมาก็ค่อนข้างแพงกว่ายี่ห้ออื่นนิดหน่อย แต่หากคิดว่าเอาส่วนนี้ไปชดเชยในส่วนของเรื่องการรับประกันที่หายห่วง รับรองท่านจะลืมเรื่องส่วนต่างของราคาเพียงเล็กน้อยไปเลย
          ความสามารถในการ OC ก็มีพอตัว อาจไม่เกินหน้าเกินตายี่ห้ออื่นเท่าไหร่ แต่ถือว่าเป็นที่หน้าพอใจในระดับนึง

ปล.ไม่ได้เชียร์ XFX นะเนี่ยะ แต่ว่ากันไปตามเนื้อผ้า หุหุ
          สาวก xfx มาเอง หิหิหิ

Comment

Originally posted by dears View Post

กำลังเล็งXFX 8600GT XXX Zalman อยู่เรย

Comment

แล้ว XFX 8800 gt Msi nx8800GT Galaxy 8800GT อันไหนดีที่สุดอะ

Comment

Originally posted by pleum88 View Post
                แล้ว XFX 8800 gt Msi nx8800GT Galaxy 8800GT อันไหนดีที่สุดอะ
                ตอนนี้เค้ายกให้msiกัน

Comment

XFX คุณภาพก็เป็นมาตราฐานครับ จะมีที่โดดเด่นเลยก็ต้องเป็นรุ่น XXX เป็นรุ่นที่ถูก Overclock มาจากโรงงาน แต่ราคาก็ข่อนค้างโดดไปจากยี่ห้ออื่นสักนิด ที่สำคัญเลยคือ แง่ของการรับประกันครับ ตัวเเทนในไทยของ XFX รับผิดชอบดีมาก

Comment

แล้ว winfast ล่ะคับพอได้มั้ยคับป๋ม

Comment

ถ้าXFXทำการ์ดATIด้วยจะเป็นไงครับเหอๆ

Comment

Originally posted by นีโอ32Bit View Post
                        แล้ว winfast ล่ะคับพอได้มั้ยคับป๋ม
                        แรงคับ ยิ่งรุ่นextremeอะ แต่ราคาก็สูงเหมือนกัน เสียเแปรียบประกันมันแค่2ปีอะ เนื้องานค่อนข้างดี

Comment

ให้ผมเลือก กาดจอ ก็มี 2 ยี่หอที่เล่นครับ asus กับ xfx ถ้ากาดระดับเดียวกัน asus จะแถมของเยอะกว่า

Comment

Originally posted by hsteam View Post
                            ให้ผมเลือก กาดจอ ก็มี 2 ยี่หอที่เล่นครับ asus กับ xfx ถ้ากาดระดับเดียวกัน asus จะแถมของเยอะกว่า
                            แถมเยอะก็จริงแต่ราคาก็เยอะตามไปด้วย

Comment

nVidia ต้อง XFX เท่านั้น
                              Last edited by battlecruiser; 16 Nov 2007, 22:34:22.

Comment

Working...
                              X