Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำโปรแกรมเบิร์นการ์ดจอหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำโปรแกรมเบิร์นการ์ดจอหน่อย

จะเอามารันให้หนักๆ ดูว่าอุณหภูมิสูงเท่าไหร่ ขอบคุณ

ลองเทส 3DMark 01-06 หรือ AquaMark3 (ตู้ปลา) ครับ

Comment

spec ผม
      amd x2 3600+@2.4
      Ram ddr2 667 dual 512x2
      Vga 7300gt maxx 256 mb 128 bits

เทส 3dmark 2001 se ได้ 23 k ผิดปกติไหมท่าน

Comment

ปรกตินะ

Comment

3DMark05 หรือ 3DMark06 วนลูป .. ขอย้ำน่ะครับ ว่าวนลูป จะกี่รอบก็ได้ แต่เยอะๆหน่อย !!

แล้วเอา Graph จาก RivaTuner มาจับ Temp ดูอีกครั้ง ..

ตั้งอัตราการรีเฟรชของกราฟให้เดินช้าๆหน่อย

ตั้งซัก 800 - 1000 ก็ดีครับ ..

แล้วเปิดกราฟให้ให้ใหญ่ๆ ไปเลย

รับรองครับ ว่าได้เห็นอุณหภูมิที่ร้อนสุดๆของการ์ดจอแน่นอน

ถ้าซวยหน่อย ก็การ์ดพังครับ !!

Comment

ผมว่ามีตัวเด็ดกว่านั้นอีกนะ โคตรรรรร ร้อนเลยล่ะ พวก3dmark กับเกมส์หนักๆ ว่าtemp สูงแล้ว เจอOpen gl test loop เข้าไป หุๆ หนาวกี้เลยครับ ผม7900gt vcore 1.4 690/840 sink s1+พัดลม90mmสองตัว temp เวลาเล่นเกมส์ หนักจัดๆ แค่52 พวก3dmark ก็52 (เล่นในเคสปิดทั้งหมดนะครับ ทางเดิมลมไม่ค่อยจะดี) เจอopen gl test เข้าไป ล่อซะ58 หุๆ การ์ดจอร้อน แต่ผมเองหนาวเลยโปรแกรมนี้

Comment

Working...
            X