Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ acer aspire 5560 อ่ะคับช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ acer aspire 5560 อ่ะคับช่วยที

คืออยากทราบว่าคนที่เคยใช้เจ้า acer aspire 5560 เนี่ย มีปัญหาเรื่องความร้อนมั้ยคับ แล้วเครื่องเคยร้อนจนดับมั้ยคับ ผม เครียดมากเลย เอาไปร้านมันบอกต้องเปลี่ยน การ์ดจอ บอกว่าการ์ดจอเสีย ต้องเสียตังต้ง 2800 ใครพอจะมีวิธีจัดการเรื่องความร้อนของมันบ้างมั้ยคับ

นอกจากพัดลมเป่า กะ ซื้อเครื่องใหม่น่ะคับ อิอิ เพราะตอนนี้ไม่มีคัง 555+

Originally posted by bestboom007 View Post
    คืออยากทราบว่าคนที่เคยใช้เจ้า acer aspire 5560 เนี่ย มีปัญหาเรื่องความร้อนมั้ยคับ แล้วเครื่องเคยร้อนจนดับมั้ยคับ ผม เครียดมากเลย เอาไปร้านมันบอกต้องเปลี่ยน การ์ดจอ บอกว่าการ์ดจอเสีย ต้องเสียตังต้ง 2800 ใครพอจะมีวิธีจัดการเรื่องความร้อนของมันบ้างมั้ยคับ

นอกจากพัดลมเป่า กะ ซื้อเครื่องใหม่น่ะคับ อิอิ เพราะตอนนี้ไม่มีคัง 555+
    หุหุ ร้อนจนดับเลยหรอครับ
    แล้วเปิดเครื่องใด้หรือเปล่าอะครับ
    ถอดมา ใส่สิลิโคน น่าจะหาย นะครับ

Comment

Originally posted by basic View Post
      หุหุ ร้อนจนดับเลยหรอครับ
      แล้วเปิดเครื่องใด้หรือเปล่าอะครับ
      ถอดมา ใส่สิลิโคน น่าจะหาย นะครับ

คับผม ร้อนจนดับเลยคับ แต่ก็ทิ้งไว้ก็เปิดเครื่องได้อีกอ่ะคับ เคยไปศูนย์เค้าก็ใส่สิลิโคนให้มาอ่ะคับ
      แล้วก็หายไปซักพักนึง ตอนนี้ก็เป็นอีกแล้วคับ เลยลองไปร้านทั่วไป มันดันบอกว่า เป็นที่การ์ดจอ แลเหมือนผมจะเสียค่าโง่อีกแล้ว หลายตังเลย

Comment

ของผมก็เป็นบ่อย เซงมาก พอมาช่วงหลังๆเล่นเกมเพชรยังดับเฉย งงเลย เเล้วที่เปลี่ยนการ์ดจอ เป็นรุ่นอะไรละครับ

Comment

ของผมใช้ 5593
          การ์ดจอx1600
          ใช้ได้ไม่มีปัญหา ถึงแม้ว่าจะมีความร้อนมากหน่อยด้านขวาเวลาเล่นเกมGRID
          แต่ก็ไม่เคยดับนะครับ (ผมเล่นประมาณ3ชั่วโมงครับ มากกว่านี้ไม่ไหวเจ็บตาหมดเพราะต้องเพ่งมากและเกรงมากเวลาเล่นเกมนี้ ขับยากจริงจริง)
          แต่ถ้าใช้โปรแกรมธรรมดาหรือดูhidef ก็ไม่มีอาการร้อนเลยครับ สบายสบายครับหรือเป็นเพราะผมไปอัพไดร์เวอร์การ์ดจอตัวใหม่ด้วย
          (ถ้าไม่สบายใจลองซื้อnotebook cooler มาใช้ซิครับ แต่แนะนำให้ต่อนอกไม่ผ่านnotebookนะครับ)

Comment

โหลด driver ใหม่ๆ ที่ไหนละครับ รบกวนทีครับ

Comment

ใช่คับเคยโหลดมาแล้วใช้ไม่ได้อ่ะคับ หาโหลด ได้ที่ไหนคับ

Comment

ใช้ 5560 เหมือนกันจ้า

มีปัญหาเรื่องความร้อน ร้อนจนเครื่องดับ มาตั้งแต่ซื้อเครื่องมาใหม่ๆแล้ว

ไปซ่อมที่ศูนย์ 3 รอบแล้ว เค้าก็เปลี่ยนพัดลมให้แล้ว

แต่ก็ยังไม่หาย เซ็งมาก ไม่น่าซื้อมาเลย พัดลมอยู่ด้านขวามือ ซึ่งเป็นหนึ่งในไม่กี่รุ่น

นี่เวลาจะเปิดคอมทีก็ต้องเอาพัดลมมาเป่าเอาไว้ข้างๆพัดลมคอมตลอด

สงสัยจะไม่มีทางแก้แล้ว นอกจากเปลี่ยนเครื่องไปเลย

แถมตอนนี้บลูทูธก็ยังมีปัญหา device not found อีก เซ็งบรมโคตะระ เลย ทำใจ

พูดแล้วหงุดหงิด แก้เท่าไหร่ก็ไม่ได้สักที

Comment

ของผมต้องลดclockของcpuมาเหลือที่ 1.0GHz ครับ
                  ถ้าไม่ลดนี่ทำไรก็ดับตลอด >_<"
                  ตอนนี้ก็ทิ้งไว้ที่บ้านโหลดบิทอย่างเดว หุๆ

Comment

Originally posted by bestboom007 View Post
                    คับผม ร้อนจนดับเลยคับ แต่ก็ทิ้งไว้ก็เปิดเครื่องได้อีกอ่ะคับ เคยไปศูนย์เค้าก็ใส่สิลิโคนให้มาอ่ะคับ
                    แล้วก็หายไปซักพักนึง ตอนนี้ก็เป็นอีกแล้วคับ เลยลองไปร้านทั่วไป มันดันบอกว่า เป็นที่การ์ดจอ แลเหมือนผมจะเสียค่าโง่อีกแล้ว หลายตังเลย
                    ประกันยังมีใหมอะครับ ถ้ามี ก้อส่ง 0 ครับ ภ้าไม่มีลองส่งมาซ่อมก้อด้ายครับ
                    ถ้าซ่อมไม่ใด้ไม่คิดเงินครับ

Comment

เบื่อเหมือนกันครับ ซื้อมาใช้มากกว่าซื้อมาซ่อม

แต่ช่วงนี้หน้าหนาว เลยสบายใจนิดนึง

Comment

Working...
                      X