Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับ

ผมโดน ไวรัส shut down เปิดเครื่องมา มัน จะนับถอยหลัง แล้วรีสตาส

ผมจะแก้ไขยังไงคับ ช่วยทีคราบ..................

เข้า เซฟโหมด มันก็ยังตามมา shut down

เสียบสายแลน หรือต่อ internet รึเปล่าครับ ลองหา Remove Tool จาก www.nod32th.com

Comment

ใครมีวิธี อื่นอีกไหมคับ ทำไรไม่ทันจิงๆ เปิดมามันล่อจะ shut down อย่างเดียว

ไวรัสตัวนี้เลย http://thaicert.nectec.or.th/advisor.../sasser.php#me
      ผมโหลด โปรแกรมที่เขาให้ไว้ แต่รันไม่ เสร็จ ซักทีมัน shut down ก่อน -*-
      รันใน เซฟโหมดก็ไม่ได้ มันตามมา shut down

ใครมีวิทีช่วยที่คราบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

repair ใหม่เลย โย้ๆๆๆ....

Comment

repair ใหม่ มันจะหายเหลอคับ..............

Comment

สงใส ต่องฟอเมต ลงใหม่ -*- ใครพอมีวิธี ช่วยที่นะคับ

Comment

พอดีมันเป็น โน๊ตบุค เลยลำบากหน่อย หรือผมใช้แผน จำลองวินโดร ก๊อบ ไฟล์ ฟอตเมตลงใหม่ ดีหว่า พระเจ้าเซง......... อยากได้วิที แก้ ประดับหัวหน่อยคราบ............

ช่วยที...............................

Comment

คงต้องลองบูตด้วย Windows Portable edition ครับ อาจจะแก้ได้ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ ไม่เคยโดนแบบนี้ครับ

Comment

ผู้รู้ช่วยที่คับ

Comment

ลองอีกวิธีอ่ะ
                    ค้น​หาที่​ Google ​พิมพ์คำ​ว่า​ WindowsXP-KB899588-x86-ENU ​​แล้ว​เอามา​ update ​แต่จะหายหรือเปล่าต้องลองดูนะครับ....

Comment

อีกวิธีตามนี้เลยพี่น้อง
                      http://thaicert.nectec.or.th/advisory/alert/blaster.php
                      คนละตัวกับที่ท่านให้ลิงค์ไว้นะ

Comment

Working...
                      X