Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อการ์ดจอ 2 ตัว หรือ 1 ตัวดี งบ 22000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อการ์ดจอ 2 ตัว หรือ 1 ตัวดี งบ 22000

ใช้เล่นเกมกับจอ 24 นิ้วงบ 22000 ช่วยแนะนำด้วยคับ

2สิครับ

Comment

2ตัว งบนี้ก้ 8800GT SLI 2ตัว ~17000-19000บาท ตังที่เหลือไปซื้อ PSU Wattเยอะๆด้วย
      1ตัว 8800GTS G92 13000-14000 ที่เหลือซื้อPSU

Comment

2ตัว เพราะมันเท๋
        ตัวเดียวก็เหลือแล้วครับงบประมาณนั้น

Comment

สเปคปัจจุบัน ใช้อะไรอยู่บ้างอ่ะครับ จะได้แนะนำถูก การ์ดจอ สองตัว แต่อย่างอื่น ไม่แรง ก็เท่านั้น ...

Comment

ก็คิดว่าถ้าเกิดจะใส่การ์ดจอ 2 ตัว ก็คงจะต้องซือ้หลายอย่างเลยคับ เพราะอันเ่ก่า 939 x2 คงเปลี่ยนหมดคับ

Comment

8800GT SLi ดีกว่า CF ตรงที่ว่า

เกมซัพ SLI มากกว่า CF เยอะ ครับ

Comment

จอยักต้อง 2 ตัว ถึงจะดี ไม่ใช้เพราะมันจะแรงขึ้น แต่เฟรมไม่ตก

ถึงจะแรงขึ้นก็เทียบไม่ได้กับใช้จอเล็กแต่การ์ดใบเดียวแบบโคตรเทพได้

Comment

3870 CrossFire ครับ

Comment

Originally posted by nawachookit View Post
                    2ตัว งบนี้ก้ 8800GT SLI 2ตัว ~17000-19000บาท ตังที่เหลือไปซื้อ PSU Wattเยอะๆด้วย
                    1ตัว 8800GTS G92 13000-14000 ที่เหลือซื้อPSU
                    คิดแบบเดียวกันเลย ~
                    PSU แนะนำ ต้องเยอะ -*-
                    และก่ะ หา ~ระบบระบายความร้อนดีดีหนอย
                    แลกกะของแรง ^^'' คุ้มนะ

Comment

แสดงว่าเล่น 2 การ์ดดีกว่าช่ายป่ะคับ

Comment

เชียร์ 2 การ์ด ATI 3870 Crossfire เงินที่เหลือเอาไปซื้อ PSU 700W+ จ้า

Comment

Originally posted by nooaey View Post
                          เชียร์ 2 การ์ด ATI 3870 Crossfire เงินที่เหลือเอาไปซื้อ PSU 700W+ จ้า
                          ตามนี่งามแย้วครับผมว่า

Comment

จัด GTS มือสองซักสองตัวครับ ตัวละ 11k มีคนขายอยู่ครับ
                            แล้วก็ซื้อ PSU แรงๆมาซักตัวครับ อิอิ เหมาะกับจอ 22" ขึ้นปายนะครับ

ถ้าจัดการ์ดจอแล้วไม่มีตังซื้อ PSU ก็ไถเพื่อนเอาแล้วกันครับ อิอิ (ไม่ก็ขอคนแถวนี้ ^^)
                            Last edited by bankhyper; 27 Dec 2007, 01:13:49.

Comment

Originally posted by bankhyper View Post
                              จัด GTS มือสองซักสองตัวครับ ตัวละ 11k มีคนขายอยู่ครับ
                              แล้วก็ซื้อ PSU แรงๆมาซักตัวครับ อิอิ เหมาะกับจอ 22" ขึ้นปายนะครับ

ถ้าจัดการ์ดจอแล้วไม่มีตังซื้อ PSU ก็ไถเพื่อนเอาแล้วกันครับ อิอิ (ไม่ก็ขอคนแถวนี้ ^^)
                              ตามนี้เลย แต่ GTS ตัว G92 นะคับ รับรองความแรงคับ ^ ^ เงินเหลือไปอัพอื่นได้เลย

ปล. ไม่ต้องมือสองกะได้คับของใหม่กิ๊กๆๆ งบเท่าทีว่ากะไม่เกินพร้อม PSU ฟิวๆๆ ^^

Comment

Working...
                              X