Announcement

Collapse
No announcement yet.

GForce 7300 GT ดูVDO ไม่ได้ ช่วยหน่อยคร้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GForce 7300 GT ดูVDO ไม่ได้ ช่วยหน่อยคร้าบ

ตอนนี้ผมใช้
    mainboard Gigabite S Serie
    RAM 2 G
    CPU Dual Core 2.0 GH
    VGA Parit Gforce 7300 GT

ปัญหา
    สามารถ เล่นเกมส์ได้ปกติ และโปรแกรมอื่นได้ปกติ แต่ ไม่สามารถดู VDO ได้( หน้าจอดำมืด)
    ฟังได้แต่เสียง โปรแกรมที่เล่นไม่ได้ คือ VLC , Media player, Power DVD , Jetaudio ,Quick time ,Real player,

สิ่งที่แก้ไปแล้ว
    ลอง Up date driver ทั้งใหม่ และเก่า (ดาวโหลด จากเนต)
    ลงวินโดว์ ทั้งปี 2002 - 2007

เท่าที่ทำมา ก็ยังไม่สามารถดูวีดีโอได้ เลยครับ เชิญผู้ที่เชี่ยวชาญ แนะนำหน่อยครับ
    ขอบพระคุณอย่างยิ่ง

codec หึๆ

Comment

ไฟล์หนังที่เอามาเล่น เป็นระบบ PAL ใช่หรือไม่
      ---------------------
      หรือว่าเอาไฟล์ NTSC มาเล่นครับ

Comment

ลองใช้โปรแกรม KMPlayer เล่นดูครับ

Comment

Originally posted by rsun View Post
          ลองใช้โปรแกรม KMPlayer เล่นดูครับ

ช่วยอีกแรง ตามนั้นเลยครับ

Comment

ดูวีดีโอไม่ได้นี่ ลองไปกี่ไฟล์แล้วครับ เป็นทุกไฟล์ ทุก format เลยเหรอ

Comment

แล้วเรื่องอื่นเปิดได้ไหม ครับ

Comment

--------------------------------------------------------------------------------

ตอนนี้ผมใช้
                mainboard Gigabite S Serie
                RAM 2 G
                CPU Dual Core 2.0 GH
                VGA Parit Gforce 7300 GT

ปัญหา
                สามารถ เล่นเกมส์ได้ปกติ และโปรแกรมอื่นได้ปกติ แต่ ไม่สามารถดู VDO ได้( หน้าจอดำมืด)
                ฟังได้แต่เสียง โปรแกรมที่เล่นไม่ได้ คือ VLC , Media player, Power DVD , Jetaudio ,Quick time ,Real player,

สิ่งที่แก้ไปแล้ว
                ลอง Up date driver ทั้งใหม่ และเก่า (ดาวโหลด จากเนต)
                ลงวินโดว์ ทั้งปี 2002 - 2007

เท่าที่ทำมา ก็ยังไม่สามารถดูวีดีโอได้ เลยครับ เชิญผู้ที่เชี่ยวชาญ แนะนำหน่อยครับ
                ขอบพระคุณอย่างยิ่ง

เพิ่มเติมครับ

โปรแกรมKM Player ก็เล่นไม่ได้ ครับ แต่ พอRemove Driver ออก กลับเล่น ได้ทุก File ครับ แต่ ไม่สามารถเล่นเกมส์ได้ แม้แต่เกมส์เดียวเลยครับ ยังไงเชิญผู้รู้ ช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

ตรงนี้เป่า ?

WMV นะ (Program อื่นหาเอาละกาน) option > performance > advance

ปรับดูระหว่าง High Q., กับ overlay น่าจะออกซักอานละ

แล้วก็ลอง check พวก config codec ทั้งหลายแหล่ ของเครื่องท่านอะงับ

ps ลืมอีกอาน ตรง primary surface ด้วยลองดู ^^"

Comment

ของผมเป็นแบบว่า ถ้าเปิดเต็มจอ ภาพจะมืดแต่มีเสียง ถ้าปรับแบบย่อจะดูได้ปกติ

เคยลองปรับแบบย่อดู แล้วเลื่อนไปที่มุมบนซ้านของจอ มันก็จะมืดเหมือนกันแต่มุมอื่นไม่เป็น

ใครรู้วิธีแก้ หรือเคยเจอ บอกวิธีแก้ด้วยนะคับ

Comment

Working...
                    X