Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นไปได้มั้ยครับที่ 2600xt ddr4 จะแรงเท่า 8800gts g92

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นไปได้มั้ยครับที่ 2600xt ddr4 จะแรงเท่า 8800gts g92

เช่นว่าค่ายเกมส์ผลิตเกมส์เพื่อรองรับทั้ง nvidia และ ati เท่ากัน อีกทั้งไดร์เวอร์ที่มีประสิทธิภาพในการใช้งานเท่ากัน
    แล้วเจ้า 2600xt ddr4 ที่มี streem processer 120 กับ core/mem ที่สูงกว่า 8800gts g92 จะมีประสิทธิภาพเท่ากับ 8800gts g92 ได้หรือไม่ครับ

ไม่

Comment

ไม่ได้ ดูองค์ประกอบหลายอย่างใช่แค่ streem processer

Comment

มันมวยคนล่ะรุ่นกันเลย

Comment

ได้ครับ ก็เล่นยิงไข่สิครับ แรงเท่ากัน

Comment

- -

Comment

จับcrossfier2ใบยังสู้เขาใบเดียวไม่ได้เลยคับ

Comment

เอาเฮฟวี่เวท มาชน กับรุ่นมิดเดิ้ลเวท จะเหลือหรือครับ...

Comment

เข้าใจนะครับว่ามันอ่อนกว่ามาก แต่เคยได้ยินว่า ค่ายเกมส์ส่วนใหญ่ไม่รองรับสเปคของ ati อีกทั้งปัญหาเรื่องไดเวอร์ที่มีประสิทธิภาพในการเล่นเกมส์เป็นรอง nvidia อีกน่ะครับ อย่างเมื่อก่อนใช้ผมใช้ 8600gt เล่นเกมส์ รัน 3d mark 03 05 06 ก็ไม่มีปัญหาอะไร พอเปลี่ยนมาใช้ 3850 ต้องมาหาไดร์เวอร์ ได้ไดร์เวอร์ดีแล้วต้องมาแก้ bug กันใ้ห้วุ่นอีกน่ะครับ กว่าจะได้เล่นทีล่ะเกมส์ 3d mark ก็ยังต้องแก้อีก ก็เลยอยากรู้ว่าถ้าปัญหาพวกนี้ของ ati หมดไป สเปคเทพๆ อย่างพวก ddr4 จะแรงได้อย่างสเปคมันจริงๆมั้ยครับ

Comment

อ่อนกว่ามากครับผม คือ Stream Processer Unit ของ ATi และ nvidia ออกแบบมาไม่เหมือนกันครับ เอาลำพังจำนวนมาวัดกันมิได้

Comment

ตื่นๆ

Comment

ทุกสิ่งทุกอย่าง สามารถเป็นไปได้ ตามหลักของราคาและความสมเหตุสมผล

Comment

ไม่เข้าใจ

Comment

ลองเอา 2600XT ไปคู่กะ QX9650 @ 4GHz ดูครับ แล้วมาวัดกับ 8800 G92 ที่คู่กับ P4 520

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
                              ลองเอา 2600XT ไปคู่กะ QX9650 @ 4GHz ดูครับ แล้วมาวัดกับ 8800 G92 ที่คู่กับ P4 520
                              555 คะแนนเป็นเหตุ อิอิ

Comment

Working...
                              X