Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนดูสเป็คนี้ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนดูสเป็คนี้ให้หน่อยครับ

GigaByte GA-VM900MC = 1660
    E2160 1.80 GHz. = 2570
    Spark GeForce 7300GT Maxx 256MB DDR3 128-bit = 1910
    Kingston ValueRAM 240 Pin 1GB DDR2-667 *2 = 1520
    รวม 7660 -.

เนื่องด้วยคอมเก่าผมพังกระทันหัน เปิดแล้วไฟ power ไม่ขึ้น แต่พัดลม cpu หมุนปกติ ถอดแรมออกก็ไม่มีเสียงร้อง แต่บางทีเปิดติด เล่นได้สักพักก็จะค้าง แล้วก็เปิดไม่ติดอีก
    ก่อนหน้านี้อุณหภูมิ CPU ผม (P4 2.6) มันขึ้นไปถึง 68 องศา ผมถึงได้สงสัยว่าทำไมมันไรท์แผ่น+ก๊อบปี้ไฟล์ช้านัก
    ไรท์ dvd 4.3gb ที่ 8x รวม verifying ประมาณ 15 นาทีก็เสร็จ แต่ล่าสุดนี่มันไรท์ 3.3gb แต่กินเวลาไป 45 นาทีเลย
    เวลาก๊อบปี้ไฟล์ข้าม hdd ปกติไฟล์ 300mb ใช้เวลาไม่ถึง 30 วินาทีก็เสร็จแล้ว แต่นี่ปาไปเกือบนาที

เข้าเรื่องดีกว่า
    ใจจริงผมอยากได้ ram bus800 กับ core2duo มากกว่า แต่ดูท่าแล้วงบไม่พอจริงๆ อีกทั้งเมนบอร์ดที่รองรับ 2 อันนั้นก็ราคาไม่น้อย
    อีกทั้ง hdd เก่าของผม ตัวนึงเป็น ata อีกตัวนึงเป็น sata
    dvd-rw ก็เป็น ata อีก ทำให้ผมต้องใช้พอร์ต ata อย่างน้อย 1 ช่อง แต่เมนบอร์ดตัวนั้นมีตั้ง 2 เลย ^^"
    การ์ดจอผมไม่ซีเรียสมาก เพราะผมเล่นเกมโหดสุดก็แค่ Granado Espada แต่ไม่อยากได้ 64bit

รบกวนเช็คหรือแนะนำสเป็คให้หน่อยครับ ขอไม่เกิน 8000 นะครับ *-*
    เอาแค่ mainboard, cpu, vga, ram ก้พอครับ

ขอบคุณมากครับ T_T

ผมแนำนำให้ทำการ เช็ค PSU เช็คสายต่างๆของเดิน
    ลง OS ใหม่ครับ รับรอง แจ่มเหมือนเดิมครับ

Comment

Working...
    X