Announcement

Collapse
No announcement yet.

supply 350w ติดเคส ใส่ 6600gt,7600gs agp ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• supply 350w ติดเคส ใส่ 6600gt,7600gs agp ได้มั้ยครับ

พอดีจะเปลี่ยนการ์ดจอใหม่น่ะครับ กะว่าจะเอา 6600gt หรือไม่ก็ 7600gs ไม่ทราบว่า supply 350w ที่มากับเคสจะรับไหวมั้ยครับ ถ้าเปลี่ยนใหม่ต้องซักเท่าไรดีครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ

ลองดูก่อนครับ ถ้าไม่พอมันจะแสดงอาการออกมาครับ เปิดไม่ติดหรือ รีสตาทครับ
    แต่350 นี้ถือว่าค่อนข้างน้อยนะ สำหรับ ตัวที่ติดเคชครับ

Comment

ถ้าที่ติดเคสมาเอาไม่อยู่แน่คับเพราะ 6600GT และ7600GS AGP ต้องเสียบไฟเพิ่ม

Comment

อีกนิดนะครับ แล้วถ้าเป็นต้ว spark 6600 GTX นี่ได้มั้ยครับ เพราะGPU มันเป็นตัวเดียวกับ 6600 ธรรมดา

Comment

ไหวไม่ไหวต้องดูครับ
          จำนวน HDD พัดลม ไรเงี้ย

เพื่อนผมยังใช้ 7800GTX กะ ซับพายเคสเลย ครับ

คนพูดได้ก็พูดไปเรื่อยอ่ะครับ

Comment

ใช่ครับต้องดูจำนวนอุปกรณ์ในเครื่องอีกว่ามีอะไรบ้างถ้าเปลี่ยน SPU ใหม่ด้วยก็น่าจะ 450W ขึ้นนะครับ (ความเห็นส่วนตัว รอผู้รู้คนอื่นมาบอกอีกทีนะครับ)

Comment

ซัพพายเคส350Wหรือป่าวล่ะที่เพื่อนตุณใช้ ที่บอกไปก้อคิดแล้วจากอุปกรณ์พื้นฐาน HDD1 cd-rom1 พัดลม2
              ไม่พอแน่ เพราะใช้อยู่คับ

Comment

ใจเย็นๆครับ ให้ จขกท เขาลองดูก่อนนะ อย่าเพิ่งหงุดหงิดครับ ทุกคนหวังดีกับ จขกท เหมื่อกันแหละครับ

Comment

ผมใช้ 6800LE AGP
                  P4 2.4
                  80G IDE
                  250G Sata
                  DVD-RW
                  พัดลม 3 ตัว

350W ยังเอาอยู่ ไม่มีปัญหา อะครับ

Comment

ใช้ได้คับ
                    แต่ Supply จะทำงานหนักคับ

อาจใช้ได้ไม่นานทางที่ดีน่าจะเปลี่ยนเป็นตัวดีๆไปเลย

เวลาเล่นจะได้ลื่นๆคับ

Comment

อย่าเสี่ยงเลยคับ พังขึ้นมาไม่คุ้มคับ

Comment

ไม่ควรอย่างมาก

Comment

ไหวนะคับ ..ถ้า...watt เต็มนิ่ง พาวเวอร์ไม่เกินซัก 80% (อายุการใช้งาน)
                          แต่แนะนำว่าอย่าเลย เล่นกับไฟนี่ไม่คุ้มจริงๆ มันจะพาลพาอุปกรณ์อื่นๆ
                          อายุสั้นไปด้วย ด้วยเหตุผลตามที่หลายๆท่านได้กล่าวมาแล้วข้างต้น

Comment

พอครับผมช้ายwinfast 7600gs บน psu300watt

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X