Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับปุ่ม Recovery สีส้ม ของ lenovo Y310

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับปุ่ม Recovery สีส้ม ของ lenovo Y310

ปุ่ม Recovery สีส้ม ของ lenovo Y310 เอาไว้สำหรับ Recovery Window หรือป่าวครับ

จำเป็นต้องมี drive สำหรับ recovery มั้ยครับ
    ถ้าผมลบ drive นั้นไปจะ ทำการ Recovery ได้มั้ยครับ

ต้องมีพื้นที่ไว้ทำreในฮาร์ดดิสก์น่ะครับสำหรับบันทึกค่าต่างๆ ส่วนใหญ่เวลาลงวินส์แท้มันก็จะมีมาให้อ่ะครับ แต่ผมก็ไม่เคยได้เห็นครับ ใช้แต่วินส์ลูกแผ่นละ100 *.*

Comment

คือว่า... ปุ่มสีส้ม ไม่ใช่ปุ่ม recovery นะ มันเป็นปุ่มควบคุมการทำงานของฟังชันนะ ปุ่ม recovery มันจะเขียนว่า novo นะ
      จำเป็นไหมแล้วแต่คนนะ
      ถ้าลบออกไปก็จะทำการ recovery จากระบบของเครื่องไม่ได้นะ

แต่ถ้าได้ window แท้มามันจะมีแผ่น recorery แถมมาด้วย

Comment

Working...
      X