Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซียน oc พิษณุโลก มีใครอยู่บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซียน oc พิษณุโลก มีใครอยู่บ้างครับ

ที่พิษณุโลกมีเซียน oc มั๊ยครับอยากขอคำแนะนำปรึกษาหน่อยครับ

ว่ามาเลยอยู่ใหนก็ตอบให้ถ้าตอบได้

Comment

จะสอบถามเกี่ยวกับ oc เครื่องของผมครับ
      spec:
      cpu: x6800@ 3.6GHZ (400x9)
      mainboard: Asus P5W64 WS Pro
      Bios: 0402
      ram: kingston DDRII 667 1x2GB
      Water cooling: Galaxy 3DII
      Psu:Liberty 500W and Enermax 460W
      VGA: XFX 8800GTX

อยากจะสอบถามเกี่ยวกับการไล่ oc เพราะที่ผมลองดูเองนั้นดันไม่ถึง 4 GHZ
      ตันอยู่ที่ 3.96 GHZ เลยคิดเอาเองว่า ram ที่ใช้อยู่นั้นเป็นสาเหตุที่ทำให้ดันไม่ถึง
      จึงอยากหาผู้รู้ที่อยู่ พิษณุโลก จะสอบถามหรือรบกวนสาธิตการ oc ให้ดูหน่อยครับ

ปล.ผมอยู่กรุงเทพฯ แต่ต้องมาทำงานที่พิษณุโลก เชียงใหม่ กรุงเทพฯ ตอนนี้มีบ้านอยู่ที่พิษณุโลก
      จึงประกอบเครื่องนี้เอาไว้ที่นี่เลยครับ

Comment

สำหรับ667 นั้นก็แรงไม่ต้อง บรรยายแล้วนะครับ 3.9กว่าๆ กับ 4.0 มันไม่ต่างกันหรอกครับ แต่มีผมทางใจมากกว่า ลองหาแรม 800 มาลองดู หรือ แรม1066 มาเลย ดูจากสเปคท่านแล้วเงินคงไม่ใช่ปัญหา 6800 นี้ นับคนใช้ได้อยุแล้ว แทบจะระบุชื่อคนใช้ได้เลยในเมืองไทย

ร้านนี้ท่าจะใหญืมากๆ หา 6800 มาขายได้ ท่านอาจจะเป็นคนเดียวในจังหวัดที่มีสเปคนี้ใช้ครับ 555

Comment

จริงๆใช้งานอยู่ที่ 3.6GHZ(400x9) ครับ ส่วนอุปกรณ์คอมนั้น cpu ได้มาจากนอกครับ ส่วนนอกนั้นที่เหลือมาจากกรุงเทพฯครับ ผมแค่จะให้เครื่องนี้เอาไว้ใช้ที่จังหวัดนี้เท่านั้น ส่วนในเรื่องของการ oc นั้น เห็นในบอร์ดหลายๆท่านที่ทดสอบ cpu ตัวนี้เค้าดันกันไปได้มากกว่านี้เยอะ ก็เลยอยากลองเห็น
          4 GHZ บ้างเท่านั้นแต่ตัวผม oc ไม่ค่อยเป็นครับ และตอนนี้ที่ติดคาใจคือเรื่องของแรม ว่าอยากหา
          ท่านๆที่อยู่ในพิษณุโลกที่ มี ram บัส800 ช่วยมาทดสอบให้หน่อย ถ้าไปได้ก็จะซื้อ ram มาใส่เพิ่ม
          ส่วนตัวที่ใช้อยู่ก็จะโละไปใส่เครื่องอื่นหรือขายทิ้งครับ

Comment

จริงๆใช้งานอยู่ที่ 3.6GHZ(400x9) ครับ ส่วนอุปกรณ์คอมนั้น cpu ได้มาจากนอกครับ ส่วนนอกนั้นที่เหลือมาจากกรุงเทพฯครับ ผมแค่จะให้เครื่องนี้เอาไว้ใช้ที่จังหวัดนี้เท่านั้น ส่วนในเรื่องของการ oc นั้น เห็นในบอร์ดหลายๆท่านที่ทดสอบ cpu ตัวนี้เค้าดันกันไปได้มากกว่านี้เยอะ ก็เลยอยากลองเห็น
            4 GHZ บ้างเท่านั้นแต่ตัวผม oc ไม่ค่อยเป็นครับ และตอนนี้ที่ติดคาใจคือเรื่องของแรม ว่าอยากหา
            ท่านๆที่อยู่ในพิษณุโลกที่ มี ram บัส800 ช่วยมาทดสอบให้หน่อย ถ้าไปได้ก็จะซื้อ ram มาใส่เพิ่ม
            ส่วนตัวที่ใช้อยู่ก็จะโละไปใส่เครื่องอื่นหรือขายทิ้งครับ

Comment

Working...
            X