Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเซียนหน่อยครับ เข้ามาดูภาพ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเซียนหน่อยครับ เข้ามาดูภาพ

คือ พอเล่นเกมแล้ว มันเป้นแบบเนียครับ

เป็นพอเล่นเกมอย่างเดียวครับ

อัพไดรเวอก้อัพแล้ว

มันเป็นเพราะอะใยครับ งงไปหมดแล้ว

เปลี่ยนไปหลายอย่างแล้วยังไม่หาย
    บางทีพอเป็นแล้วค้าง
    บางที่ก้ไม่ค้าง

cpu 7750 +

m/b m2n-e

vga msi 8400 gs 256

แรมคิงแม็ก 2 g /800

พาเวอ 450 w
    Attached Files
    Last edited by beerbibon; 9 May 2009, 06:27:36.

เป็นทุกเกมส์เลยไหมครับ?
    ้ถ้าใช่ คิดว่าน่าจะเป็นที่ GPU มันร้อนเกิน อาจจะเพราะเคสระบายอากาศไม่ดี
    หรือตัวการ์ดเริ่มส่ออาการเสียแล้วก็ได้
    ยังไงลองเช็คอุณหภูมิดู

อาจจะต้องส่งเคลม

Comment

เป็นทุกเกมครับ

แต่รองเอาการ์ไปลองเครื่องน้องไม่มีปัญหานะครับ แต่ลืมเอาของน้องมาลอง

cpu เพิ่งซื้อมาไหม่กิ๊บเลยครับ 2-3 วันเอง ไม่น่าจะเป็นมั่งครับ บางทีพอเปิดเครื่องมา เข้าเล่นก็เล่นเลย
      Last edited by beerbibon; 9 May 2009, 05:37:36.

Comment

Originally posted by beerbibon View Post
        เป็นทุกเกมครับ

แต่รองเอาการ์ไปลองเครื่องน้องไม่มีปัญหานะครับ แต่ลืมเอาของน้องมาลอง

cpu เพิ่งซื้อมาไหม่กิ๊บเลยครับ 2-3 วันเอง ไม่น่าจะเป็นมั่งครับ บางทีพอเปิดเครื่องมา เข้าเล่นก็เล่นเลย
        ขอรูปใหญ่หน่อยได้ไหมครับ ดูแล้ว งงๆว่า จะให้ดูอะไรแน่ ดูแว๊บแรกนึกว่า pixel แตก แต่ดูอีกทีแล้วงง

Comment

Originally posted by Snake View Post
          ขอรูปใหญ่หน่อยได้ไหมครับ ดูแล้ว งงๆว่า จะให้ดูอะไรแน่ ดูแว๊บแรกนึกว่า pixel แตก แต่ดูอีกทีแล้วงง

อะครับ

Comment

PSU หรือเปล่า

Comment

*--*

Originally posted by Blademint View Post
              PSU หรือเปล่า

ไม่แน่ใจเหมือนกันนะ

Comment

uppppppp

Comment

เคลม VGA

Comment

ใช้โปร หรอครับ

Comment

โปรอะไร -*-

Comment

ก่อนหน้านี้ เล่นได้มั้ยครับ
                        ได้ทำไรกับเครื่องหรือเปล่า

Comment

GPU ร้อนเกินไป ไม่ก็ PSU จ่ายไฟไม่พอช่วงที่ต้องการไฟมากๆ เช่น

ตอนเล่นเกม ลองเอามือแตะ GPU ดูก่อนก็ได้ครับ ว่ามันร้อนไปรึปล่าว

Comment

ตอนอัพ Driver การ์ดจอใหม่

ได้ Uninstall Driver เก่าออกก่อนเเล้วยังครับ

แล้วได้มีการ OC หรือเปล่าครับ

เเล้วหาโปรแกรม เช่น Rivatuner มาตรวจอุณหภูมิ การ์ดจอ ดูนะครับ

ตรวจดู Hardware อื่นๆด้วยก็ดีนะครับ

เเล้ว PSU ที่ใช้ๆของยี่ห้อ รุ่นอะไรครับ (ลองเปลี่ยน PSU ตัวใหม่ดูครับ ใช้ Delux 500w ตัวละไม่ถึงพันก็ได้ครับ )

ปล.ถ้าให้ดีอาจจะลอง Flash Bios MB ดูก็ได้นะครับ

Comment

ผมก็เป็นครับ ตอน ลาก 9800 GT เล่น GRID เป็นแบบนี้เลยครับ... ค้างด้วย.. ลากกลับไป..หาย

Comment

Working...
                              X