Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอสำหรับกราฟฟิคที่ดี และสีไม่เพี้ยน ภาพคมชัด ที่ดีที่สุดคืออะไรค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอสำหรับกราฟฟิคที่ดี และสีไม่เพี้ยน ภาพคมชัด ที่ดีที่สุดคืออะไรค่ะ

จอสำหรับกราฟฟิคที่ดี และสีไม่เพี้ยน ภาพคมชัด ที่ดีที่สุดคืออะไรค่ะ พอดีจอที่ใช้ เป็น samsung 204B การ์ดจอ Geforce 7300 Gs แต่ใช้แล้วรู้สึก จอสว่าง ภาพแตก ไม่คม
    อยากขอคำแนะนำค่ะว่าควรใช้จออะไรดี ราคาไม่เกี่ยงค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

เคยอ่านเจอมาอะให้ดูตามนี้

Response Time = ความเร็วในการแสดงภาพเคลื่อนไหว ยิ่งต่ำยิ่งเร็ว ถ้าค่าสูงเวลาภาพเคลื่อนไหวจะเห็นเป็นเงาตามๆกันไป
    Contrast Ratio= ความคมชัด
    Brightnes= ความสว่าง
    แนะนำ
    Asus "VW222U" 22" Wide Screen LCD Monitor w/ Splendid Retail 11790

ถ้าภาพแตกก็น่าจะอยู่ที่การ์ดจอ แนะนำให้ใช้แบบ ATI
    PowerColor Radeon HD2900XT 512MB DDR3 512-bit 14810

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องดูที่องค์ประกอบของเครื่องด้วย

Comment

ลืมดู ใช้ 7300 กับจอ 20 นิ้ว เหอ ๆ ต้อง 7600 สิ

Comment

อาร์ท ทำไมไม่แนะนำยี่ห้อ EIZO -FlexScan S1961-BK ไปล่ะ อย่างเนี่ยน ราคาประมาณ 2หมื่น

การ์ดจอก็ลองเป็น ATI ก็ได้ แล้วงบเท่าไรล่ะครับ

Comment

Originally posted by _d View Post
          อาร์ท ทำไมไม่แนะนำยี่ห้อ EIZO -FlexScan S1961-BK ไปล่ะ อย่างเนี่ยน ราคาประมาณ 2หมื่น

การ์ดจอก็ลองเป็น ATI ก็ได้ แล้วงบเท่าไรล่ะครับ
          กำลังถามเขาอยุ่แร่ะ จะแน่ะนำ eizo อยุ่ แต่ถามเขาอยุ่ว่า มีงบถึง 3 หมื่นไหม ที่กระทู้นี้อยุ่ เขายังไม่ตอบ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=99348

Comment

Working...
          X