Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกิดจากความสงสัย และแปลกไป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกิดจากความสงสัย และแปลกไป

เรื่องมันมีอยู่ว่าเมื่อผมเปลี่ยนแรมกับกาดจอใหม่เลยลงวินโดใหม่ด้วย แต่จากที่ลงวินโดใหม่ไปแล้วมันเปลี่ยนไปจากเดิม ตามรูปที่ผมวงกลมไว้ครับ คือ มันจะมีลักษณะเป็นจุดประ รอบๆไอค่อนต่างๆ มันจะเป็นก็ต่อเมื่อลงไดเวอร์ของกาดจอ(ทั้งจากแผ่นและโหลดเวอชั่นใหม่มา)ไปหลังจากลงวินโดใหม่ทุกครั้ง(ผมลองเปลี่ยนวินโดมาหลายแผ่นหลายเวอชั่นแล้วครับ)ทั้งๆทีเมื่อก่อนไม่เคยเป็น เลยอยากรบกวนท่านเซียนทั้งหลายช่วยตอบปัญหาในครั้งนี้ให้หน่อย (ที่ผมสงสัยนะว่าเกิดจากไดเวอร์หรือไวรัส) ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบคำถาม

ตอนนี้ทราบแล้วว่าปัญหาที่เกิดมาจากอะไรครับ เมื่อผมดาวโหลดไดเวอรกาดจอเวอชั่นล่าสุดมาใหม่ แล้วลงวินโดใหม่(แผ่นเดิม)หายแล้วครับ
    Attached Files
    Last edited by tommce; 3 Jan 2008, 18:47:51.

อ๋า ~~
    ผิดปกติเหรอครับ
    ของผมก็มีนะ

Comment

Originally posted by tsunaru View Post
      อ๋า ~~
      ผิดปกติเหรอครับ
      ของผมก็มีนะ
      เมื่อก่อนไม่เคยมีครับ

Comment

ผมก็มีนะ แถมไม่ได้มีแค่กรอบด้วย มีพื้นหลังสีน้ำเงินด้วย เวลาคลิกลงไป

Comment

Originally posted by kingza99 View Post
          ผมก็มีนะ แถมไม่ได้มีแค่กรอบด้วย มีพื้นหลังสีน้ำเงินด้วย เวลาคลิกลงไป
          เมื่อก่อนไม่เคยเป็น ก็เพิ่งมาเป็นครับ มันแปลกไป เหมือนกับติดไวรัสเลย
          Last edited by tommce; 1 Jan 2008, 23:26:41.

Comment

*-* รอผู้รู้มาตอบดีฝ่า

Comment

รู้สึกว่าต้องมาเซ็ทแถวๆ นี้นะครับ..

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
                รู้สึกว่าต้องมาเซ็ทแถวๆ นี้นะครับ..

แล้วทำไงต่อครับท่าน

Comment

ไม่แน่ใจนะครับ ว่ายังไง แต่ตัวอย่างนี้ ผมกดปุ่ม Advanced เพื่อไปปรับขนาด ไอคอนที่เดสท็อปนะครับ.. ลองปรับแต่งดูได้นะครับ แต่ให้จดหัวข้อและค่าเดิมไว้ก่อนก็ดี

Comment

ลองแล้วครับ แต่ไม่ได้ผลครับ

Comment

ผมไม่เป็นนะ แต่น่าจะปรับแถวๆตามที่ คห.9 บอกไว้อ่ะครับ......รอคนรู้จริงมาตอบแล้วกัน....ฮิๆๆๆ

Comment

มันจะเกี่ยวกับฮาดแวที่ผมเปลี่ยนเข้าไปใหม่ไหมครับเนี่ย

Comment

หลังจากลองมาแว้วหลายครั้ง สำเร็จสะที

Comment

Working...
                          X