Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดให้ทีคับ Power supply ยี่ห้อไหนที่ watt ไม่กะเทยบ้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดให้ทีคับ Power supply ยี่ห้อไหนที่ watt ไม่กะเทยบ้างคับ

หวัดดีครับคือผมอยากจะเปลี่ยน Power ตัวไหม่คับเพื่อรองรับ (8800GT กับ ram คอร์แซร์ 1024*2 ยังไม่ได้ซื้อ..อยู่ระหว่างรวบรวมข้อมูลครับ )
    เลยอยากจะรบกวนหน่อยคับ เรื่อง power หน่อยคับว่า 2 ตัวนี่
    รองรับไหวไหมหรือมียี่ห้ออื่นดีกว่า
    DETECH 600W> ไม่รู้ว่านี่กะเทยป่าวคับ
    Enermax 460W > นี่ก็ไม่แน่ใจ
    2ยี่ห้อนี้ เลือกตัวไหนดีครับ งบมีไม่เกิน 2000 +-500 บ. T-T
    สเปคเครื่องผม ณ.ตอนนี้
    Ga-945-s2l
    Intel E4500 @2.20 ไม่ Oc
    Ram 2 G
    harddisk 1 ตัว
    CD-RW - 1 ตัว
    power 450W(กะเทย )
    ถ้าเปลี่ยน power ต้องเปลี่ยน case ด้วยหรือป่าวครับ
    ขอบคุณมากเลยนะครับ

Enermax เลยครับถ้ามีงบถึง อุ่นใจกว่า Detech

เปลี่ยน power supply ไม่ต้องเปลี่ยน case ครับ ถอดสาย ถอดน็อต เอาตัวเก่าออกแล้วใส่ตัวใหม่เข้าไปได้เลย

Comment

แล้วแต่ชอบนะครับถ้าชอบความหรูหราก็ Enermax 2500 น่าจะพอนะ 460W แต่ถ้าเอา 2000+-500
      มาซื้อ D-Tech ก็ใช้ได้เหมือนกันครับผมใช้อยุ่ 600W ผมซื้อ 600บาทเอง D-Tech ถึงจะไม่ใช่วัตแท้แต่ก็
      วิ่งที่ Full Load นะครับอีกอย่างถ้ามี 2000 อาจซื้อ D-Tech ได้ถึง 800-950W เลยด้วยซ้ำเผื่อจะได้ใส่ HDD เพิ่ม ใส่ ROM เพิ่ม ถ้าซื้อ Enermax 460W วัตแท้แต่จริงๆแล้วมันอัดได้เกิน 460W ครับสำหรับพวก Power แพงๆอ่ะนะ

Comment

เชียร์ Enhance 500W. ครับ ราคา 2600 บาท ใช้กับสเปคตามลายเซ็นยังไม่เคยแป็กอ่ะครับ

Comment

ขอบคุณมากเลยนะครับ

Comment

Originally posted by scops View Post
            แล้วแต่ชอบนะครับถ้าชอบความหรูหราก็ Enermax 2500 น่าจะพอนะ 460W แต่ถ้าเอา 2000+-500
            มาซื้อ D-Tech ก็ใช้ได้เหมือนกันครับผมใช้อยุ่ 600W ผมซื้อ 600บาทเอง D-Tech ถึงจะไม่ใช่วัตแท้แต่ก็
            วิ่งที่ Full Load นะครับอีกอย่างถ้ามี 2000 อาจซื้อ D-Tech ได้ถึง 800-950W เลยด้วยซ้ำเผื่อจะได้ใส่ HDD เพิ่ม ใส่ ROM เพิ่ม ถ้าซื้อ Enermax 460W วัตแท้แต่จริงๆแล้วมันอัดได้เกิน 460W ครับสำหรับพวก Power แพงๆอ่ะนะ
            +1 ครับผม

Comment

Working...
            X