Announcement

Collapse
No announcement yet.

e2160 oc แล้วความเร็วผิดปกติครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e2160 oc แล้วความเร็วผิดปกติครับ

คือเช็คในcpu-zแล้ว มันก็ขึ้น 1.8 ghz สักพัก ก็ขึ้น 2.7 ghz นะครับ
    สลับกันแบบนี้ มันเป็นอะไรเหรอคับ
    spec นะครับ
    e2160 @ 2.7
    ram kington ddr2 800
    ga g31 ms2l
    seagate 250gb
    power delux 450 watts
    ช่วยทีครับ

ไม่ฉบาย

Comment

ปิด c1e ในไบออสครับ เหอๆ

Comment

มันเป็นเทคโนโลยี SpeedStep ของ Intel ครับ
        เอาไว้ลดตัวคูณลงมาในระหว่างที่ไม่มีการโหลด เพื่อลดอุณหภูมิ และประหยัดไฟครับ
        โดยเมื่อโหลดเต็มที่ ก็จะใช้งานได้เต็มกำลังเหมือนเดิม
        ไม่ต้องห่วงอะไร ถ้าไม่อยากให้เป็นก็ปิดใน Bios ได้ครับ

Comment

c1e มันคืออะไรเหรอคับ
          อยากทราบรายละเอียดครับ
          ขอบคุณคับ

Comment

ลดตัวคูณขณะไม่ใช้งาน เปิดไว้ดีแล้วคับ จะได้ไม่เปลืองไฟ

Comment

ต้องปักหมุด หุๆ

Comment

ขอบคุณครับทุกท่าน
                ได้ความรู้คับ
                อิอิ

Comment

Originally posted by nate28 View Post
                  ขอบคุณครับทุกท่าน
                  ได้ความรู้คับ
                  อิอิ
                  ไม่เป็นไร หิหิหิ (เนียน)

Comment

ต้องเคลม หิหิหิ

Comment

ปักหมุดเรยครับ อิอิ

Comment

Originally posted by nate28 View Post
                        c1e มันคืออะไรเหรอคับ
                        อยากทราบรายละเอียดครับ
                        ขอบคุณคับ
                        หน่วยประหยัดพลังงาน
                        สมมุติ มี E2160 อ่ะ เปิด C1E
                        ไม่คล๊อกนะ สปีดอยู่ที่ 1.8G
                        แต่ C1E มันประหยัดพลังงานทำให้สปิดลดลเหลือ 1.5G (สมมุติ)
                        แต่ถ้าทำงานเต็มที่ก็กับมาที่ 1.8G ดีมะละ
                        ช่วยโลกแต่ถ้าต้องการวิ่งเต็มที่ 1.8 ตลอดก็ปิด C1E
                        ถูกไหมคับท่านโปรด้านล่าง

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                          ไม่เป็นไร หิหิหิ (เนียน)
                          ตลอดเลยอ่ะ 55

Comment

ปิด C.I.A 2 ครับ

Comment

Working...
                            X