Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะลงไดร์เวอร์ซาวด์ แต่ไม่มีตัว Setup

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลงไดร์เวอร์ซาวด์ แต่ไม่มีตัว Setup

ถ้าจะลงไดร์เวอร์ของซาวด์การ์ด (ออนบอร์ด) แต่ว่ามันไม่มีตัว Setup แล้วเราต้องทำยังไงครับ

วิธีการลง sound
    คลิี๊กขวา My Com >Hardware >Devise Manager >ไปที่็HWตัวที่เป็น ? แล้วคลิ๊กขวา Update Driver เอานะครับ แล้ววเลือกให้เราหาตัว ไฟล์เอาเอง แล้วเลือกเข้ามาใน folder จะเห็นตัว update อยู่ให้คลิ๊กตัวนั้น

หรือถ้าไม่ได้ลองลงจากตัว install ก็ได้นะ(น่าจะได้)

Comment

หารุ่นบอร์ดกับยี่ห้อ แล้วเข้าไปโหลดในเว็บผู้ผลิต หรือ search หาเอาครับ
      โดยปกติ windows ที่รวม driver เวลาลงมันจะมี driver ให้เสร็จ ดีกว่าพวก xp เพียวๆ แผ่น cd

Comment

เผื่อจะเป็นประโยชน์บ้าง
        Attached Files

Comment

OK. ครับ

ขอบคุณทุกๆคำแนะนำนะครับ

Comment

Originally posted by chain74 View Post
            เผื่อจะเป็นประโยชน์บ้าง
            ใช้ทีมอะไรครับสวยดีอยากใช้บ้างเเน่นำหน่อย

Comment

Working...
            X