Announcement

Collapse
No announcement yet.

หลังจากเปลี่ยนถ่านต้องทำอะไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หลังจากเปลี่ยนถ่านต้องทำอะไรบ้างครับ

ผมรู้สึกว่า ถ่านน่าจะหมดแล้ว เพราะเวลาเริ่มเปลี้ยนไป่ ว่าจะไปซื้อถ่านก็เลยมีคำถามครับ

1. ถ่านเอายี้ห้ออะไรดี (ร้านนาฬิกา) เห้นมีบอกว่ามีรีชาต ด้วยเหรอ

2 แล้วหลังจากเปลี่ยนถ่านแล้วต้องตั้งค่าใน Bios อะไรบ้าง

3 แล้วถ้าต้องตั้งค่าใหม่ ต้องตั้งยังไงบ้างครับเพื่อให้ถูกต้อง เพราะตอนแรกผมก็ไม่ได้ทำอะไรกับ

bios เลย ตั้งแค่เวลาเท่านั้น

ตั้งวันที่ กับ เวลา ใหม่

Comment

1.ถ่านมีหลายยี่ห้อ แต่ไม่ต้องเอาแพงมากก็ได้ อย่าลืมดูวันหมดอายุด้วยล่ะ
      2.หลังจากใส่ถ่านใหม่ให้เข้าไป set วันที่ เวลา ปรับตั้งค่าในไบออสอื่นๆ ใหม่ ดิ
      3.งั้นก็ ตั้งแค่วันที่และเวลาใหม่ก็พอครับ

Comment

เห็นขายๆกันอยู่ก็มี maxell กับ panasonic ราคา 25-30 บาท ขายตามท้องตลาด ทั่วไป ถ้าไปซื้อ ตามร้านขาย นาฬิกาก็จะมีราคาที่ 100-150 บาท

ถ้าเครื่องท่านไม่ได้ OC ก็ตั้งแค่วันที่กับเวลา ถ้า OC ไว้ ก็คงต้องไปนั่ง OC ใหม่

Comment

ตกลงจะถูหรืแพงครับเนี้ย อิอิ จาก 25-30 พุ่งไปถึง 100-150 เลย

อันเก่าที่ติดมากันเคสตอนแรก มันมีเขียนว่า

+
          K T S
          LTHIUM BATTERY
          JAPAN STD
          CR2032

แบบนี้ครับ แล้ววันหมดอายุ ดูตรงไหน

Comment

ปกติถ่านที่ซื้อมาจากตลาดทั่วไปมันจะแพ็ค มาอย่างสวยงาม
            และมีวันหมดอายุติดอยู่ตรงกระดาษด้านหลัง แพค ของมัน ดิครับ
            ว่ามันหมดอายุปีไหน
            ปกติถ่านจะอยู่ได้ประมาณ3 - 5 ปี ดิ

Comment

คำถามสุดท้าย

อ้าวเขาไม่ได้ขายก้อนเดียวเหรอครับ ต้องซื้อเป้นแพคเลยเหรอ

แล้ว V. ดูตรงไหนครับ มันต้อง V.3 ใช่ปะ

Comment

Originally posted by singha View Post
                คำถามสุดท้าย

อ้าวเขาไม่ได้ขายก้อนเดียวเหรอครับ ต้องซื้อเป้นแพคเลยเหรอ

แล้ว V. ดูตรงไหนครับ มันต้อง V.3 ใช่ปะ
                ไปที่ 7-อิเลเว่น นะ
                ถอดถ่านเมนบอร์ดออกไปด้วย จะมีขายนะ บอกคนขายบอกเอาถ่านแบบนี้
                เค้าจะหยิบให้ น่าจะเป็นยี่ห้อ Panasonic นะ ราคาประมาณ 35 ฿ ถ้าจำไม่ผิด ซื้อเมื่อ ปีที่แล้ว

Last edited by TWK.; 15 Jul 2008, 10:54:56.

Comment

แยกขาย สิครับ
                  หุ หุ ตัวถ่านมันอยู่ในแพ็ค
                  ครับ

Comment

KTS บอร์ด GIGABYTE ป่าวหว่า
                    จำรหัสมันไปอ่ะ CR2032 แล้วไปซื้อ
                    25-40 แหละได้ของ maxell ก็ดี

Comment

ไปซื้อมาแล้วครับ Maxwell ส่งสัยคือทำไม ตูดมันเรียบอะครับ อันเก่ามันขรุขระ อะ อันเดียวกันเปล่า

80 บาทแหนะ

เออ เหมือนในรูปขางบนเลยอะ

Comment

ใช้ได้ ดิ ครับ
                        3 v เหมือน กัน

Comment

พันทิปชั้น 4

แพ็ค 8 ก้อน 60.- โซนหลังๆ
                          ซื้อเดี่ยวๆ ก้อนละ 20.-

ปล.ลองดูนะครับ

Comment

Originally posted by singha View Post
                            ไปซื้อมาแล้วครับ Maxwell ส่งสัยคือทำไม ตูดมันเรียบอะครับ อันเก่ามันขรุขระ อะ อันเดียวกันเปล่า

80 บาทแหนะ

เออ เหมือนในรูปขางบนเลยอะ
                            ทำไมราคามันโหดจังครับท่าน สงสัยไปซื้อร้านซ่อมนาฬิกาแหงเลย

maxell ผมซื้อที่บ้านหม้อ ก้อนละ 20 เองง่ะ ที่พันทิพย์ก็ราคาประมาณนี้อ่ะครับ

Comment

ร้านซ่อมนาฬิกาแพง ฟันประจำ

Comment

Working...
                              X