Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง RAM ที่จะทำให้เป็น Dual อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง RAM ที่จะทำให้เป็น Dual อ่ะครับ

คือยังไม่ค่อยเข้าใจว่า Dual มันคืออะไรครับ แค่รู้ว่ามันวิ่งเป็น 2 เท่ารึเปล่าครับ แล้วมันดียังไงครับ

อย่าง NB ของผม มี 2 slots ใส่ 2GB/667 อย่างละแถว รวมเป็น 4GB แบบนี้มันจะวิ่งเท่าไรครับ

แล้วเราจะรู้ได้ไงว่า มันคือ Dual แล้ว หลายๆท่าน บอกว่า จะต้องซื้อแบบ แพ๊คคู่ จะได้ part no. serial no. เดียวกัน แต่ของผม แค่นี่ห้อเดียวกันครับคือ Kingtons เพิ่งซื้อมาด้วย แต่ได้คนละ Part no. ครับ

ทีนี้ผมดูใน CPU-Z ตรงแถบ Memory ช่อง Channel # มันระบุว่าเป็น Dual ครับ แบบนี้คือเป็น Dual แล้วใช่ป่ะครับ

ขอบคุณครับ

ตามนั้น

Comment

Working...
    X