Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ flashget โหลด bit ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ flashget โหลด bit ครับ

ผม ใช้ flashget โหลด bit ครับ กำลังจะ format windows ต้องการที่ดาวโหลด และ อัพโหลดงานที่ค้างไว้ต่อ หลังจากลง windows เสร็จแล้ว ผู้รู้ช่วยหน่อยครับ (ครั้งก่อนลองทำแล้วไม่สำเร็จครับเลยต้องเสียงานlปเยอะเลยเลียดายมาก) ยังไงขอรายละเอียดหน่อยครับ ขอบคุณครับ
    อีกอย่างครับ ทำยังไงถึงจะโหลด bit ได้มากกว่า 8 file ครับ (โดยใช้ version เดิม อ่ะครับ จะโมยังไงได้ครับ) ขอบคุณครับ

เอาไฟล์ที่ยังโหลดไม่เสร็จ เก็บไว้ แล้วพอลงโปรแกรม Flashget เสร็จ ก็ทำตามรูป
    เปิดไฟล์บิต แล้วทำการระบุไปที่ไฟล์ที่เราโหลดเก็บไว้ก่อนหน้านี้ อย่าพึ่งกดโหลด
    กดคลิกขวาที่ไฟล์จะโหลด เืลือก Manual Hash Check ให้มันตรวจสอบไฟล์จนครบ 100%
    พอเสร็จมันขึ้นโชว์ % ที่เราโหลดค้างไว้ครับ โหลดต่อจากเดิมได้เลย

Comment

.......

Originally posted by tArIbAn View Post
      เอาไฟล์ที่ยังโหลดไม่เสร็จ เก็บไว้ แล้วพอลงโปรแกรม Flashget เสร็จ ก็ทำตามรูป
      เปิดไฟล์บิต แล้วทำการระบุไปที่ไฟล์ที่เราโหลดเก็บไว้ก่อนหน้านี้ อย่าพึ่งกดโหลด
      กดคลิกขวาที่ไฟล์จะโหลด เืลือก Manual Hash Check ให้มันตรวจสอบไฟล์จนครบ 100%
      พอเสร็จมันขึ้นโชว์ % ที่เราโหลดค้างไว้ครับ โหลดต่อจากเดิมได้เลย
      เป็นวิธีเดียวกันกับ Utorrent และ bitcomment ครับ

Comment

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณมากครับ แต่ขั้นตอนก่อนที่เราจะทำการ Manual Hash Check อ่ะครับรบกวนหน่อยครับ ขอรายละเอียดเพิ่มอีกทีครับ ขอบคุณครับ
        เพราะไม่อยากผิด อีกครับ แล้วเราสามารถโมให้ดาวโหลดมากกว่า 8 file ได้ไหมครับ

Comment

ผมว่าผมเขีียนอธิบายน่าจะไม่เข้าใจยากแล้วนะ...
          ยกตัวอย่้าง ตอนนี้โหลดไฟล์ไว้อยู่ค้างที่ 50%
          เข้าไปที่ โฟลเดอร์ ที่เราเซฟไฟล์นี้ไว้ เอาไฟล์ท่โหลดยังไม่เสร็จนี้ไปเก็บ
          พอลง Windows โปรแกรม Flashget เสร็จ ก็เอาไฟล์บิต[Torrent]ที่โหลดมาจากเว็บ ตอนเซพระบุไปยังตำแหน่งไฟล์ที่เราเก็บไว้
          กดคลิกขวาที่ไฟล์ที่เราต้องการจะโหลด เืลือก Manual Hash Check มันจะทำการตรวจไฟล์ ว่าเราเคยโหลดไปได้กี่%
          หลังจากตรวจเสร็จมันจะ ขึ้น50%มา กดโหลดต่อได้เลย

วิธีีเพิ่ม Flashget เห็นมันสุดแค่ 8ไฟล์...
          พอดีใช้ uTorrent ครับ...
          Last edited by tArIbAn; 30 Oct 2008, 21:27:29.

Comment

ขอบคุณมากครับ เข้าใจแล้ว และก็ลองทำดู สำเร็จครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

Working...
            X