Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยู่ว่าง ๆ อีกแล้ว กับ E6750+P35 Q6+cpu cooler V1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่ว่าง ๆ อีกแล้ว กับ E6750+P35 Q6+cpu cooler V1

ก็ลองเท็สดูเล่น ๆ อีกแล้วครับ พี่น้อง ไม่มีอะไรจะทำ เงิน ไม่มี จะเอาไปซื้อของมาทำเคส เลยมานั้น o/c E6750 ดู ผลออกมา ก็ เป็นที่หน้าพอใจ เคย ไปได้สูงสุด แค่ 4 Ghz แต่ไม่เคยสเถียน เท่าไหร่ เลยลดลงมาได้ที่ 3.9 กว่า ๆ ก็ พอได้ แต่ ที่ work สุด และคงที่ ที่สุดคือ 3.8 ครับ พี่น้อง อาจจะเป็นเพราะผม o/c ไม่ค่อยเก่งก็ได้ เพราะ มี M/B+ cpu + ram แรง ๆ แต่ ทำได้แค่นี้เอง ครับ ใครลองแล้ว ได้เท่าไหร่ บอกกันบ้างเนอ

ลองไปลองมา cpu-z เดี้ยงเลย บอกข้อมูลไม่ตรง

แรงจังเลยครับ

Comment

แจ่มแฮะ....

Comment

ทำไงถึง โพสรู้ใหญ่ ๆ ได้กับเค้าบ้าง ต้องsave เป็น ไฟล์อะไรเหรอครับ ผม save เป็น jp ครับ
        Last edited by B-cool; 19 Jul 2007, 00:29:40.

Comment

แรงมากมาย
          ผมก็ SAVE เป็น JPG เหมือนกันมันก็ใหญ่ทุกอันนะครับ
          * มีแอบแจม

Comment

แต่ผมไปปรับ size มันด้วยให้ ไฟล์มันเล็กลงครับ ไม่งั้น ไฟล์ใหญ่ไปก็uplond ไม่ได้ ต้องปรับมาไม่ให้มากกว่า 70 ไม่ค่อยเก่งเรื่องปรับ ขนาดไฟล์

ท่านใช้โปรแกรมอะไร ปรับขนาดรูป ครับ ผมใช้ photoshop ครับ หรือมีมีโปรแกรมอื่นดีกว่า

Comment

ขอทราบรายละเอียด ในส่วน week Cpu ด้วยครับ ตรง FPO/BATCH

Comment

ได้เลย จะไปส่อย week นี้ หล่ะ สิท่า L719A791 ครับ Week 19 ใช่ไม๊ท่าน

Comment

ใชแล้วครับ งั้นก็แสดง ว่า E6750 ในตอนนี้ก็มี แต่ week 19A เหรอครับ เชียงใหม่ก็มี week เดียวกันเลยครับ ผมขอ อนุญาติวาง link ครับ test โดย ท่าน AUDIGY ครับ http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...owpage&pid=105

Comment

Originally posted by B-cool View Post
                    แต่ผมไปปรับ size มันด้วยให้ ไฟล์มันเล็กลงครับ ไม่งั้น ไฟล์ใหญ่ไปก็uplond ไม่ได้ ต้องปรับมาไม่ให้มากกว่า 70 ไม่ค่อยเก่งเรื่องปรับ ขนาดไฟล์

ท่านใช้โปรแกรมอะไร ปรับขนาดรูป ครับ ผมใช้ photoshop ครับ หรือมีมีโปรแกรมอื่นดีกว่า
                    ถ้าท่านจะเอาแบบเต็มๆต้องไปอัพโหลดที่เว็บอื่นงับ แล้วเอา BBcode มาแปะ....

Comment

Originally posted by Birdcomloso View Post
                      ใชแล้วครับ งั้นก็แสดง ว่า E6750 ในตอนนี้ก็มี แต่ week 19A เหรอครับ เชียงใหม่ก็มี week เดียวกันเลยครับ ผมขอ อนุญาติวาง link ครับ test โดย ท่าน AUDIGY ครับ http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...owpage&pid=105
                      เห็นในริงค์ลากไป 3.9G กว่าเลย แรงมากๆ คับ
                      สงสัยพรุ่งนี้ คงได้ต่อท่อแอร์ลงเครื่องคอมฯ ลากซัก บัส 450 x 9 คงน่าจะได้ หิหิหิ
                      วันนี้เอาคอมฯ ไปจ่อไว้ใต้แอร์ เลยลากได้ไกลหน่อย นะ 555+

Comment

โอ้โห นี้ขนาด เอาไปจ่อ ท่อแอร์ speed fan ที่ cpu ท่าน ยังไฟรุกเลย นะครับ ไปที่ 59 เลยเหรอ ของผม 4 Ghz ความร้อน ยังอยู่ ที่ 30-31 เองท่าน ใน ห้อง นอน เปิด แอร์ ธรรมดา ๆ

Comment

Originally posted by B-cool View Post
                          โอ้โห นี้ขนาด เอาไปจ่อ ท่อแอร์ speed fan ที่ cpu ท่าน ยังไฟรุกเลย นะครับ ไปที่ 59 เลยเหรอ ของผม 4 Ghz ความร้อน ยังอยู่ ที่ 30-31 เองท่าน ใน ห้อง นอน เปิด แอร์ ธรรมดา ๆ
                          หิหิหิ นั้น full load ครับ
                          ปกติ 3.8G ก็ 30c นิดๆ นั้นละครับ ไฟ CPU 1.58 (ดรอป นิดหน่อย) ไฟแรม 2.3

Comment

จะซื้ออะไรมาแต่งอีกหล่ะครับ แค่นี้ก็หรูสุดๆแล้วคร้าบ
                            อยากมีคนมาบริจากสักเครื่องจัง เหอๆ

Comment

So cool ^ ^V

Comment

Working...
                              X