Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6550 กะ HIS 2600XT IceQ Turbo DDR3 512 MB Crossfire

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6550 กะ HIS 2600XT IceQ Turbo DDR3 512 MB Crossfire

ก็ไม่มีไรมากครับดูเอาได้เลย
    สเปคการ์ด ก็
    CPU : E6550 @ 3.39 (เบาะๆ)
    M/B : DFI Infinity Dark-S C บอร์ดตัวนี้ Crossfire ที่ 16x + 4x
    VGA : HIS 2600XT IceQ Turbo 512 MB (Core 830 MHz Mem 1860 MHz) *2 รวมเป็น 1GB นี่ standard ครับ ยังไม่ได้ OC การ์ดเลย

ที่เทสมี 3Dmark 05/06 Aquamark3D
    Last edited by Oni_Tiruk; 11 Aug 2007, 12:02:02.

ดี ดี ดัน ดัน

Comment

บอร์ดอะไรครับ

Comment

กาณ์ดจอ สวยงาม

Comment

ขอบคุณคร๊าบ แรงจังเลยอะ

ถ้าไม่รบกวนเกินไป
          อยากเห็นคะแนน His 2600XT IceQ บ้างอะครับ และก็ตัว His DDR4 ด้วยอะครับ

ขอบคุณคร๊าบ

Comment

โอ้....... สุดยิด

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
              DFI Infinity Dark-S
              ครับ

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                DFI Infinity Dark-S
                ครับ

Comment

งิทำไมรุ่นนี้มีบริดต่อด้านบน แต่2600Proไม่มีอ่ะ

Comment

แอบผิดหวังเล็กๆ กับซิ้ง IceQ เพราะมันไม่มีไฟเหมือนรุ่น X1950 PRO แต่ยังไงผมก็ยังเชียร์ ATI อยู่ดีนะครับ

ปล. ท่านโอนิน่าจะโชว์อุณภูมิให้ดูจะได้ให้เห็นถึงประสิทธิภาพซิ้งตัวนี้ไปเลยครับว่ามันดีแค่ไหน

Comment

ท่านOni เคยต่อ CF HD2600Pro หรือยังอ่ะท่าน มานทำยังไงอ่ะ

Comment

ตัวเดียวแรงแค่ไหนอะครับ แล้วเล่นเกมเฟมเรด เป็นไงบ้างครับ

Comment

แรงมิใช่น้อย ครับ

Comment

อืมก็ซื้อไป ยังไม่ค่อยเห็นความแตกต่างจาก 7300GS ที่ใช้อยู่เท่าไหร่นัก แต่ดู blu-ray เนียนขี้นเห็นๆ (ก็ซื้อมาด้วยเหตุผลข้อนี้ข้อเดียวไม่ผิดหวัง) แต่เรื่องเกมส์ ยังไม่ถูกใจนัก ส่วนเรื่องการต่อ multi monitor มันคาริเบรทจอไม่แม่นเท่าไหร่ ต้องไปปรับ แมนนวลถึงจะตรงขอบ ตอนบูตเครื่องหน้าจอ initial ตอนสลับไปสลับมา มันแดงวูปๆ แปลกๆ driver ก็ยังต้องพัฒนาอีกสักพัก คงรีดพลังออกมาได้เต็มที่กว่านี้ กำลังตัดสินใจพอดีว่าจะซื้ออีกตัวดีไหม จะคุ้มหรือเปล่า อยากให้คุณโอนิ ทดสอบเกมส์ โหดๆ รันเปรียบเทียบระหว่างตัวเดียวกะสองตัว ว่าดีขี้นสักกี่ % ถ้าดีขี้นเห็นๆ ก็คงต้องหาอีกสักตัว --"

Comment

Originally posted by Ojamaru View Post
                              แอบผิดหวังเล็กๆ กับซิ้ง IceQ เพราะมันไม่มีไฟเหมือนรุ่น X1950 PRO แต่ยังไงผมก็ยังเชียร์ ATI อยู่ดีนะครับ

ปล. ท่านโอนิน่าจะโชว์อุณภูมิให้ดูจะได้ให้เห็นถึงประสิทธิภาพซิ้งตัวนี้ไปเลยครับว่ามันดีแค่ไหน
                              แล้วแปบนี้เป็นไงครับ แสงสี
                              ส่วนอุณภูมินั้นตอนอยู่นอกเคส idel ประมาณ 41 องศา แต่พอใส่เคสจะเป็น 45 องศาตามที่เห็น
                              ภาพอาจจะไม่ชัด เพราะมือถือถ่าย

Comment

Working...
                              X