Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD2900XT กับ 8800GTS อันไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD2900XT กับ 8800GTS อันไหนดีกว่ากันครับ

HD2900XT กับ 8800GTS อันไหนดีกว่ากันครับมันดีกว่ากันตรงไหน และช่วยแนะนำที่ซื้อทีนะครับ

ผมว่าต้องแล้วแต่ส่วนตัวล่ะมั้งคับ
    เน้นความเร็วคง 8800
    แต่ถ้าต้องการแสงสีรายละเอียด มากกว่าความเร็วก็คง 2900XTคับ แต่ก็ไม่ใช่ว่า2900ไม่เร็วนะ แหะๆ

โดนส่วนตัว เมื่อก่อนผมใช้ 9600XT แต่พอซื้อคอมใหม่ เลยหันไปเล่น 7900GS ละรู้สึกว่าเวลาดูหนัง แสงสีของทาง Ati จะทำได้ดีกว่า เลยขายละหันกลับไปหา 2900XT ก็พอใจดีครับ ผมว่าเลือกโดยความชอบส่วนตัวดีกว่า ผมก็ว่ามันดีใกล้ๆกันล่ะคับ แต่ราคาต่างกันนิดหน่อย

Comment

ถามง่าย แต่ตอบยากนะท่านหมูยิ้ม คิกๆ แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลครับ

เมื่อท่านเลือกสิ่งใดสิ่งหนึง ท่านก้อจะเสียอีกสิ่งไป เรียกว่าค่าเสียโอกาสครับ ตามหลักเศรษฐศาสตร์

Comment

Originally posted by mojojojoe View Post
        HD2900XT กับ 8800GTS อันไหนดีกว่ากันครับมันดีกว่ากันตรงไหน และช่วยแนะนำที่ซื้อทีนะครับ
        " ดี " คงหมายถึงว่าแรงใช่ใหมคับ
        HD2900XT แรงกว่า นะ ( ทั้งผลเทส + เกมส์ )
        *ความแรงตามราคา

Comment

อยู่ที่ว่าท่านใช้งานด้านใหนล่ะครับ ถ้าดูหนังสีสวยด้วยก็ 2900 ถ้าท่านเน้นที่เล่นเกมเอาเฟรมเรทลื่นๆก็8800ครับ

Comment

ผมว่าผมเอา 8800 gts

Comment

เปงผมเอา 8800GTS เหลือเฟือมากมาย -*- แค่นี้ผมยังไม่มีเกมส์ไหนเล่นแล้วกาตุกเลย lol~

Comment

ถ้าผมซื้อ ผมเอา HD2900XT ....

http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...tra/index3.htm

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
                  ถ้าผมซื้อ ผมเอา HD2900XT ....

http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...tra/index3.htm
                  ขนาด 8800 Ultra ยังโดนเหยีบไปหลายการทดสอบ หุหุ
                  ขนาด FEAR ที่ GF เคยกินขาด ATi นะเนี่ย
                  Last edited by IX; 26 Aug 2007, 04:14:21.

Comment

2900XT เท่าไรอะคับ

Comment

อยากรู้ว่า HD2900XT สามารถหาซื้อได้ที่เว็บไรเหรอครับ

Comment

ใครบอกใช้ GF8800GTS หาเกมกระตุกไม่ได้ผมลองเล่นเกม Mario Dos ยังกระตุกเลย

อิอิอิ อ่ะล้อเล่งน่า

Comment

ผมว่ามันคงไม่มีปัญหานะ

Comment

ท่านอยู่แถวใหนเหรอครับ ถ้าแถวรังสิตก็เซียร์โลดครับ เพียบที่ HWH ,PC Outlet
                            Last edited by IX; 26 Aug 2007, 16:09:18.

Comment

งบถึงก็ ATI Radeon HD2900XT, 1GB DDR4, HDMI 743/2000 MHz ไปเลยครับ เหยียบ 20000 บาท เเต่ได้ทั้งความเเรง เเละความสวยงามของภาพอย่างเต็มที่ครับ

Comment

Working...
                              X