Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง HDD ถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง HDD ถามหน่อยครับ

ถ้ามี HDD ตัวนึงเเล้ว เเค่ อยากเพิ่มเนื้อที่เข้าไปต้องทำมั้งครับ ขอละเอียดนิดนึงนะครับ เเบบว่าต้องต่อจากสายเส้นเดียวกันหรือป้าว หรือต้องทำ Raid ครับ ขอบคุนครับ

ซื้อ hdd เพิ่มอีกตัวนึง แล้วต่อโดยใช้สายเดียวกัน แล้วเซ็ท master กับ slave ด้วยครับ
    ถ้าใช้ธรรมดาไม่ต้องถึงทำ raid หรอกครับ

Comment

ใส่เพิ่มได้เลยแค่เซต Jumper

Comment

SATA ไม่ต้อง set ใช่ป่าว

Comment

sata ไม่ต้องเช็ตครับ เสียบตาม port ที่กำหนดมาใน mb ก็โอเคแล้ว

Comment

Working...
          X