Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ LInksys

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ LInksys

คือว่า เป็นแบบ 4พอต+wieress เครื่องPC ต่อสายแลนใช้ได้ โน๊ตบุค asus ต่อไวเลสใช้ได้ แต่พอเอาSharp มาต่ออีกเครื่องกับใช้ไม่ได้ แต่ไอเจ้า Sharp มันเป็นรุ่นเก่า P II เลยต้องใช้ USB ไวเลส

อาการมันเป็นแบบนี้ครับ
    ตอนผมตั้งค่าแบบไม่ต้องเข้ารหัสก่อนการใช้งาน เล่นได้ ปกติทุกเครื่อง แต่ พอผมล๊อคให้เข้ารหัสก่อนใช้งาน ทุกเครื่องพอใส่รหัสก่อนใช้งาน ใช้ได้ ปกติ แต่ไอเจ้าSharp ใส่รหัสแล้วต่อติดแล้วดันขึ้นเหลืองๆ ตรงรูปคอมล่างขวามือหน้าจอ ตอนนี้มึนกับมันแล้วครับช่วยที
    Last edited by kibrain; 5 May 2009, 08:41:32.

รูปครับ ขอดูหน่อย แตก็งงด้วย

Comment

เดี๋ยวจะพยายามลงรูปมาให้ดูคับ

Comment

Working...
      X