Announcement

Collapse
No announcement yet.

อ่านerrorcodeให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อ่านerrorcodeให้หน่อยครับ

ผมเทสaquamark3อยู่แล้วมันเด้ง แล้วก็ขึ้นมายังงี้ครับ d3derr_invalidcall(6089)
    ไม่ทราบว่ามันแปลว่าอะไร ใครรู้ช่วยหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

ไม่เคยเจอเหมือนกันครับ ไม่ทราบ ใส่ serial ยังครับ

Comment

ใช้ OS อะไรครับ การ์ดอะไร Direct X เวอร์ชั่นไหน ผมว่ามันน่าจะเกี่ยวกับ DXDIAG

Comment

....ไม่รู้จริงๆ

Comment

ลองลงไดร์เวอร์ใหม่ กับ ปิด Antivirus ดูครับ

Comment

ผมว่า direct x

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยคับ
              โดยส่วนตัวผมคิดว่ามันเป็นที่ตัวการ์ดอะ เพราะพึ่งเอาไปซ่อมมา

Comment

Originally posted by Broken Hell View Post
                ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยคับ
                โดยส่วนตัวผมคิดว่ามันเป็นที่ตัวการ์ดอะ เพราะพึ่งเอาไปซ่อมมา
                อ้าว... หมดประกัน หรือประกันขาดแล้วครับ ไม่ได้บอกด้วยว่าเป็นการ์ดรุ่นไหน

Comment

gigabyte 7900gtครับ ซื้อจากคนในบอร์ดนี้แหละ
                  เคลมไม่ได้เพราะเค้าบอกว่าเป็นของซ่อมมาก่อน

Comment

Working...
                  X