Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยบอกทีถามอะไรโง่ๆกับท่านที่รู้ด้วยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยบอกทีถามอะไรโง่ๆกับท่านที่รู้ด้วยค่ะ

เราไม่รู้จริงๆว่าเบนบอร์ดเราน่ะตอนนี้ใช่ vga 8x ค่ะส่งสัยว่าจะต่อกับการ์ดจอรุ่นใหม่ๆแบบ pci-เอกเฟรตได้มั้ยค่ะคือจะอัพแล้วเมนบอร์ดเรามันรุ่นเก่าค่ะคือรุ่นเอซัส a7v600ค่ะ ได้ไม่ไดยังไงช่วยบอกทีน่ะเราไม่ค่อยรู้เรื่องคอมค่ะ.....ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ แน่ะนำรุ่นที่มันเข้ากันได้ก็ดีค่ะ

AGP ใส่ PCI-EX ไม่ได้ครับ ถ้าจะเปลี่ยน แลจะไม่ต่างอะไรกับการซื้อใหม่ทั้งชุดหรอกครับ ทั้งซีพียู แรม การ์ดจอ เมบอร์ด เพราะที่คุณมี มันซีพียู 754 ที่ยังพอใช้ได้มีแต่ฮาร์ดดิสกับไดร์ซีดีเท่านั้นครับ

Comment

แน่ะนำอัพเกรดบอร์ด/ซีพียู/แรม/การ์ดจอได้มั้ยค่ะว่ารุ่นไหนดีเอาแบบไม่แพงมากค่ะงบน้อย

Comment

มั่วมาครับ

รุ่นที่น้องใช้เป็นรุ่นเก่ามากเลยฮับๆ เก่ากว่า a7v880อีก
        น่าเป็น AGP 8x หรือ searchใน www.dcomputer.com ดูก็ได้นะ

ถ้าจะอับคงยาก ซื้อบอร์ดใหม่ดีกว่าครับ agp เขาเลิกแล้วจะตายแล้ว หลายร้านโล๊ะทิ้งกันใหญ่

น้องเล่นตัวนี้เลย Gforce7onboard น้องแค่ มีตังซื้อ บอร์ด แรม cpu ก็จบแล้วงบไม่เกิน6พัน
        บอร์ดGforce7onboard ราคาไม่เกิน3000 บาท
        ramddr2 1G 667 ราคา950
        cpu คอดูโอ้ หรือx2 แล้วแต่ชอบ ตัวถูกสุดไม่เกิน2000

ถ้าร้านแนะนำ ชิบAMD vgaon x1250 อย่าเอานะ ตัวนั้นมันเก่าแล้ว มันมาชนกับ Gforceonboard 6150

Gforce7onboard เห็นว่าแรงกว่า Gforce6600นะ แต่รอผมการเทสของไทยอีกทีจะดี ตอนนี้มีแต่เมืองนอกเขาเทสกัน

ตอนนี้ที่มีขายแล้ว ของ Biostar asrock shutter msi asus gigabyte ที่เข้ามาในไทยแล้วมี biostar ,asrock

Comment

Originally posted by sangadecs View Post
          แน่ะนำอัพเกรดบอร์ด/ซีพียู/แรม/การ์ดจอได้มั้ยค่ะว่ารุ่นไหนดีเอาแบบไม่แพงมากค่ะงบน้อย
          งบเท่าไรอ่ะครับ

บอกเสปกเครื่องเก่า ด้วยก้ดีนะครับ เผื่อจะได้ไว้ตีราคาขายสมทบทุนของใหม่

Comment

จะเปลี่ยน เป็น pci-EX ก็ยาวเปลี่ยนเพราะมันเก่า+ตัน เปลี่ยน ยกชุดไปเลย

ซื้อใหม้ก็ แค่ CPU-MB-แรม

ถ้าเน้นประหยัดก็หาซื้อมือ2ในนี้เอาเยอะแยะไปหมด

หรือไม่ก็โทรมาถามได้ครับ 083-980-1239 แนะนำฟรี ให้พาไปซื้อก็ฟรี ฟรีทุกอย่าง

Comment

Working...
            X