Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับบอร์ดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับบอร์ดครับ

ต่อเนื่องเลยครับ จาก http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=133598

ระยองฮิ
    คือผมจะซื้อแล้วครับไม่เกิน 28/12/07
    ไม่รอ 45nm (ใครว่าบ้าก็ยอม ไงๆมันมาใหม่ๆต่างจังหวัดคงช้าและแพงแน่นอน)

ผมจะซื้อ E2xxx ต่ำสุดที่หาได้ (รอ Q45nm ตัว แคช 12 ราคาตก)
    ram คิดว่าดีพอใช้เท่าที่หาได้
    ติดอยู่นิดหน่อยครับ

0. ตัวซิงค์ CPU Asus ตัวไหนน่าใช้ครับ คือ เน้นเงียบเป็นข้อแรก ตามด้วยเย็นกว่าเดิมๆครับ (หาได้แค่ยี่ห้อเดียวครับ)
    1. PSU 460 enermax เนี่ยเอา 4core + gf8800 ไหวไหม (ไม่ OC แล้วกับ 45nm)
    2. MB ผมชอบ ASUS เป็นแกนหลัก (MB รอ 45nm) ครับแต่...
    - P5K-R เนี่ย เอา E2xxx มา Bsel ได้ไหม (Bus 800->1066) หรือไม่ต้องห่วงเรื่อง BUS เพราะมันปรับ Auto (ไม่ต้องการให้บัสอื่นๆมันขยับตาม)
    - หาก P5K-R ทำไม่ได้ แล้วผมควรไปมอง MB อะไร งบ mb ~4000-4800 (เต็มที่คงประมาณนี้)

รบกวนด้วยครับ หากว่า P5K-R ไม่อาจรองรับอุปกรณ์ที่กล่าวมา แนะนำตัวอื่นด้วยครับ(ใจจริงไม่ชอบ กิกกะไบท์ครับ)

ขอบคุณครับ

---- เพิ่มครับ ลืมไป DVD*2, HDD 3-4 ตัว Seagate ครับ เคสมองไว้ gView ครับ
    Last edited by alice; 24 Dec 2007, 11:39:20.

อยู่แถวใหนครับ อิอิ... ผมก็อยู่ระยองเหมือนกาน

ซีพียู เอา E2160 ครับ ส่วน PSU ที่ระยองหายี่ห้ออื่นไม่ค่อยมี enermax 460W ก็น่าจะเอาอยู่ ที่ HWH ถูกดี เมนบอร์ด P5K-R คงไม่ต้องทำ Bsel น่าจะลากกระจายเลย มันเปลี่ยนสเต็ปอัตโนมัติ

Comment

โฮ่ๆ ดีใจจังครับ
      แถวๆเทคนิค ทำงาน MC-TOWA <--- เงินน้อยง่ะ

Comment

อ่อ...ผมทำงานอยู่ที่บิ๊กซีเป็นช่างซ่อมมือถือ...ว่างๆแวะมาเที่ยวซิครับ วันๆไม่ทำอาไร อยู่ใน OCZ ทั้งวัน อิอิ...ดีใจเจอคนยอง
        .....................................................................................................................
        เข้าเรื่องครับ เมื่อกี้ลืมอ่านข้างล่าง HDD 3 DVD 2 ผมว่า enermax 460W น้อยไปหน่อย ซัก 500W
        อย่างต่ำครับ

Comment

Working...
        X