Announcement

Collapse
No announcement yet.

gigabyte GA-m61sme-s2l ปรับVcoreในไบออสไม่ได้แล้วปรับที่ไหน ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• gigabyte GA-m61sme-s2l ปรับVcoreในไบออสไม่ได้แล้วปรับที่ไหน ครับ

ตามหัวข้อครับ

คือตอนนี้ตั้งกะ ซื้อมา มันจ่าย 1.34~1.36 ไม่นิ่งเลยครับ

แล้วก็เยอะเกินไปด้วย ผมใช้x2 5000+ 1.15v ก็พอแล้ว

เสียเส้นเลย เล่นๆกำลังยิงบอส effectกาจายดันดับไปซะนิ่งๆ

ไม่เป็นที่powerครับ เพราะซื้อมาแพง

ลองทำอะไรหลายๆอย่างดูแล้วก็ไม่หาย

censorเพี้ยน มั่วไปหมด cpu บ้านไหนเค้าวิ่งไป110*C กัน

เอามือแต่ซึ้ง ก็ไม่เห็นร้อน

แงะออกมามาใหม่ทั้งหมด ต่อใหม่ ก็ไม่หาย

Flash bios ทุกverที่มันมีให้โหลดก็ไม่หาย

เซงเสียเส้นที่สุด ปรับvcoreไม่ได้

ปล.มีวิธีไหนทำให้ปรับได้รบกวนบอกหน่อยนะครับ ถ้าไม่มีผม จะหัก บอร์ดแล้วไปโดยนทิ้งซะ

เสียเส้น สุดๆ อะ

เก็บไว้เป็นm/bสำรองดีกว่าครับ ผมก็ใช้อยู่แต่ไม่ได้clock

Comment

Working...
    X