Announcement

Collapse
No announcement yet.

hd 160กับ500GBตัวไหนใช้ลงวินโดวส์ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• hd 160กับ500GBตัวไหนใช้ลงวินโดวส์ดีครับ

พอดีเพิ่งไปซื้อ 500กิ๊กมาเกบไฟลืด้วยมันเยอะทั้งเกมสืทั้งหนัง

ตัวเก่า 160gb

อยากจะทราบว่าเอาตัวไหนลงวินดดวสืดีครับ

ตัวเก่าลงดีกว่าครับ hdd พื้นที่น้อยๆ จะมี access time น้อยกว่า
    ที่มีพื้นที่เยอะๆครับ

ลืมบอกขนาด ตัว 160 GB ครับ
    Last edited by Claw; 7 Dec 2008, 18:06:52.

Comment

160GB ครับ

Comment

สนับสนุน 160กิ๊กกะไบต์ เช่นกัน

Comment

OS 160Gb
          500gb เก็บข้อมูล

Comment

Originally posted by Claw View Post
            ตัวเก่าลงดีกว่าครับ hdd พื้นที่น้อยๆ จะมี access time น้อยกว่า
            ที่มีพื้นที่เยอะๆครับ

ลืมบอกขนาด ตัว 160 GB ครับ
            ถ้าตัวเก่า 160g buffer 16mb ตัวใหม่ 500g buffer 32mb ล่ะครับ ตัวใหม่ไม่ดีกว่าหรอครับ

Comment

ขอบคุณคับที่แนะนำ งั้นใช้160gbละกันไม่ต้องลงใหม่อีก^^
              แถมเวลาลงเสดต้องออัพเดตจากไมโครซอปอีก ใช้วิสต้า 64บิทคับ

Comment

160 อีกเสียง

Comment

ของผมก็ 160 ครับ นอกนั้นลูกใหญ่เก็บข้อมูล

Comment

Originally posted by bloodrising2 View Post
                    ถ้าตัวเก่า 160g buffer 16mb ตัวใหม่ 500g buffer 32mb ล่ะครับ ตัวใหม่ไม่ดีกว่าหรอครับ
                    ตามความคิดของผมนะ ถ้าขนาดมันใหญ่มากๆจริงๆ buffer เยอะกว่าก็จริงแต่ยังไงการเข้าถึงข้อมูลก็ช้าอยู่ดีเพราะว่าขนาดมันใหญ่ 160GB ลองหา benchmark ดู Access time เท่าไร ผมก็อยากรู้เหมือนกัน แต่ไม่มี hdd 500GB

Comment

VISTA64Bit....ต้ว160แหละท่าน..เหลือๆ

Comment

Working...
                      X