Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ ซื้อเกมส์มาแล้วลงไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ ซื้อเกมส์มาแล้วลงไม่ได้

พอดีซื้อเกมส้ command 3 มาแล้ว Antivirus ไม่ยอมให้ลงครับ พอสแกนแผ่นดูเจอไวรัสอยู่ในแผ่นครับ ทำไงดีครับช่วยทีครับ ผมใช้ NOD32 ครับ

ปิดการทำงานของ nod32 ไปก่อนให้มันขึ้นสีแดงครับ แล้วก็เอาแผ่นใส่เครื่องแล้วก็ลองลงเกมส์ดูครับ ถ้าลงเสร็จแล้วค่อยเปิด nod32 ขึ้นมาใหม่ก็ได้ครับ

Comment

ลองแล้วครับ ลงได้ครับแต่เวลาเปิด ANTIVIRUS ขึ้นมาเหมือนเดิม ก็เปิดเกมส์เล่นไม่ได้อีกครับ

Comment

ต้องไปปรับ Unblock เกมนี้ที่ตัวโปรแกรม NOD มั้งฮะ(ผมเดานะ)

Comment

มันมองว่าอะไรเป็นไวรัสอะ แคร๊กหรอ

Comment

ใช่ครับมอง แคร๊กเป็นไวรัส

Comment

เราสั่งให้ NOD32 Ignore ไฟล์ต้องสงาสัยได้ครับผมไม่ได้จำวิธีมาอะ รู้สึกว่าต้องกด F5 แล้วไปที่ไหนซักที่นี่แหละ
              ลองแปลๆดูนะครับ
              โชคดีครับผม

Comment

ถ้าลงไว้อย่างนี้จะมีผลอะไรกะเครื่องมัย

Comment

ปิด anti virus

Comment

Working...
                  X