Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตามล่าหาเมนบอร์ด คับบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตามล่าหาเมนบอร์ด คับบ

คือว่า พอดีเมนบอร์ดตัวเก่าของผม P5K มานเจ๋งไปแร้วว

แล้วกะว่าจาซื้อบอร์ดตัวใหม่

แร้วตอนนี้ผมตัดสินใจไม่ถูก ว่าจาเอา ชวยหาให้หน่อยนะคับ

เอาที่มานลองรับ Hardward ดั้งต่อไปนี้ได้ด้วยนะคับ

CPU : Intel Core 2 Duo 2.33 GHz FSB 1333 (มันE อะไรนี่เหละ)
    Ram : Kingtone DDR2 FSB 667 1Gb 2ตัว
    Kingtone DDR2 FSB 667 2 Gb 1 ตัว
    Harddisk : Segate 1Tb
    Segate 300 Gb
    Segate 250 Gb (เป็น Sata หมดเลยนะคับ)
    การด์จอ : Asus EN 8600GT DDR3 256 mb
    แล้วมี DVD-RW อีก 2 ตัว (เป็น SATA)

ช่วยเหลือนกันด้วยนะคับ

ขอเป็นของค่าย Asus นะคับ หรือไม่ก็ที่มันลองรับ SLi ได้ด้วยก้ยิ่งดีคับ

งบขอไม่เกิน 10000 หรือไม่ก็ หมื่นต้นๆๆก็ได้คับ

ถ้าจะ SLI คงต้องหามือ 2 พวก Striker II Formula Maximus Formula
    แต่ถ้าไม่ SLI ก็ ASUS P5Q DELUX 6290
    ASUS P5Q-E 5450
    ASUS P5Q PRO 4950

Comment

Asus rampage formula 9พันกว่า ครับ^^

Comment

ผมว่าเอา P5Q Deluxe ดีกว่า แล้วเอางบที่เหลือไปหา PSU ดีๆ

จากนั้นขายการ์ดจอตัวเก่า ซื้อตัวใหญ่สักตัว ก็แจ่มแล้วคับ หุหุ

Comment

Working...
        X