Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังหาลำโพงคอมตัวใหม่อยู่ ช่วยแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังหาลำโพงคอมตัวใหม่อยู่ ช่วยแนะนำทีครับ

ตอนนี้กำลังหาลำโพงคอมตัวใหม่อยู่ ไม่ค่อยถนัดเรื่องนี้ครับเลยมาขอคำแนะนำครับ
    งบไม่เกิน 3000+-500 ครับ ฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกม

ที่ดูไว้ก็มีดังนี้
    X3 2.1 กับ X3 5.1
    EACAN A200
    Divoom XForce 5

X3 2.1 กับ X3 5.1 ดูหนังมากกว่าฟังเพลง จัดตัวนี้เลยครับ แต่ถ้าโม เปลี่ยนสาย เปลี่ยน c เปลี่ยน IC จะฟังเพลงได้ดีขึ้น(ตอนนี้ใช้อยู่)
    EACAN A200 ฟังเพลง ทำได้ดีกว่าดูหนัง แต่เบสจะสู้ x3 ไม่ได้(ให้แฟนไปแระ)
    Divoom XForce 5 ตัวนี้ยังไม่เคยฟัง รอ ref ต่อไปแนะนำ

Comment

ขอบคุณครับ รอท่านอื่นแนะนำต่อ

Comment

Divoomถามผม ผมไม่แนะนำ ไม่รู้สิทำไมมันดูงิกง้อกยังไงไม่รู้ -*- เห็นแจ่มก็ตรงเบส

รอท่านอื่นมาแนะนำต่อจ้า เราไมค่อยรู้เท่าไรเรื่องลักษณะที่เอาไปใช้

Comment

x3 2.1 ตัวเดียวจบ ตอบสนองได้ทุกเรื่อง.........ฟันธง

Comment

ครับ

Comment

เชียร์A200 แจ่มจริงนะของเค้าอะ

Comment

X3 ครับ 2.1 หรือ 5.1 ก็คิดถึงการใช้งานของตัวเองดีกว่าครับ

ว่าแต่มีใครรับเปลี่ยนเครื่องใน x3 บ้างครับ...

Comment

ครับ ไปเดินที่พันธ์ทิพเจอ X3 กับ A200 แต่ A200 ราคาสู้ไม่ไหว ตั้ง4100 +ขา เห็นคนบอกว่าแค่2000กว่าไม่เกิน3000 มีใครแนะนำร้านไหนขายบ้างครับ ถ้าหาไม่ได้คงต้องจับ X3 มาแทนละ

Comment

A200 ด้วยครับ

แต่ถ้าพื้นที่วางลำโพงจำกัด X3 จะโอเคกว่า

Comment

Working...
                    X